VIDEO: ‘हे तर थेट स्वर्गात जाईल’, पाकिस्तानचे ‘चांद्रयान’ पाहून लोकांना आवरत नाही हसू


गेल्या शुक्रवारी भारताने नवा इतिहास रचला. इस्रोने चांद्रयान-3 चे प्रक्षेपण केले, जे यशस्वी झाले. आंध्र प्रदेशातील श्रीहरिकोटा येथील अंतराळ केंद्रातून याचे प्रक्षेपण करण्यात आले. 5 ऑगस्ट रोजी चांद्रयान-3 चंद्राच्या कक्षेत प्रवेश करेल असे सांगण्यात येत आहे. चांद्रयान-3 च्या प्रक्षेपणाची छायाचित्रे आणि व्हिडिओ देखील सोशल मीडियावर खूप व्हायरल झाले आहेत, जे पाहून प्रत्येक भारतीयाची छाती अभिमानाने फुलली आहे. सध्या चांद्रयानशी संबंधित एक मजेदार व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, जो पाहून लोक हसत आहेत.

वास्तविक, पाकिस्तानी लोक रॉकेटसारखा फुगा जाळून आकाशात सोडताना दिसतात. गमतीशीरपणे लोक याला पाकिस्तानचे ‘चांद्रयान’ म्हणत आहेत. व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की दोन लोक छताच्या वर उभे आहेत आणि काही लोक खाली उभे आहेत आणि रॉकेटसारख्या मोठ्या फुग्याच्या आत आग लावण्याचा प्रयत्न करत आहेत. त्याला आग लागताच तो फुगा हवेत उडू लागतो आणि उडत असताना खूप दूर जातो. हा व्हिडिओ पाकिस्तानचा असल्याचा दावा केला जात आहे. पाकिस्तान्यांचे हे मजेदार रॉकेट पाहून लोकांना हसू आवरता येत नाही.


हा मजेदार व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @Atheist_Krishna नावाच्या आयडीने शेअर करण्यात आला आहे आणि विनोदी पद्धतीने कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे की, ‘इस्रो चंद्रावर पोहोचण्यासाठी चांद्रयान-3 वर 615 कोटी रुपयांहून अधिक खर्च करत आहे, तर पाकिस्तान 15 रुपयांपेक्षा कमी खर्च करत आहे.

अवघ्या 35 सेकंदांचा हा व्हिडिओ आतापर्यंत 4 लाख 20 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे, तर 5 हजारांहून अधिक लोकांनी व्हिडिओला लाईक करून विविध मजेदार प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. काही जण म्हणत आहेत की ‘हे तर थेट स्वर्गात जाईल आणि 72 ह्युरन्स घेऊन परत येईल’, तर काही ‘तो नेपच्यूनपर्यंत जाऊन पाहील’ असे म्हणत आहेत. त्याचप्रमाणे आणखी एका युजरने मजेशीरपणे लिहिले आहे की, ‘हे सर्व पाहून एलियन्स पृथ्वीवर येतील’, तर एकाने लिहिले आहे की, ‘हे पाकिस्तानचे सूर्ययान मिशन आहे, चांद्रयान नाही’.