अदानी करणार आशियातील सर्वात मोठ्या झोपडपट्टीचा कायापालट, मुंबईतील धारावीच्या पुनर्विकासाला मिळाली मंजुरी


आशियातील सर्वात मोठी झोपडपट्टी असलेल्या धारावीचा लवकरच कायापालट होणारआहे. मुंबईच्या धारावीचा पुनर्विकास करण्यासाठी महाराष्ट्र सरकारने अदानी समूहाला मंजुरी दिली आहे. आता लवकरच अदानी समूह धारावी पुनर्विकास प्रकल्प सुरू करू शकतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो, धारावी हे आशियातील सर्वात दाट लोकवस्तीचे ठिकाण आहे. त्याची लोकसंख्या सुमारे 8 अब्ज आहे.

आता महाराष्ट्र सरकारनेही या दाट लोकवस्तीच्या सुशोभिकरणाचे काम अदानी समूहाला दिले आहे. प्रकल्पाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी एसव्हीआर श्रीनिवास यांनी सांगितले की, पुनर्विकास प्रकल्पासाठी शासन निर्णय जारी करण्यात आला आहे. आता लवकरच पुरस्काराचे पत्रही दिले जाणार आहे. त्यानंतर अदानी समूह या प्रकल्पावर काम करण्यास सक्षम होईल.

धारावी ही आशिया खंडातील सर्वात मोठी झोपडपट्टी आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये अदानी समूहाने धारावी झोपडपट्टीच्या पुनर्बांधणीसाठी बोली लावली होती. त्यावेळी अदानी समूहाने यासाठी 5069 कोटी रुपयांची बोली लावली होती. डीएलएफने 2025 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली होती. धारावी हा आशिया खंडातील सर्वात दाट लोकवस्तीचा भाग आहे. येथील शिक्षण व स्वच्छतेची स्थिती अत्यंत वाईट आहे. आता मंजुरी मिळाल्यानंतर अदानी इन्फ्रा हे सुशोभीकरणाचे काम करणार आहे.