हार्दिक पांड्याची विकेट ठरली खास, संपला 9 वर्षांचा ‘वनवास’, पाहा व्हिडिओ


ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या वनडेत भारतीय गोलंदाजांनी कमाल केली. मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज या जोडीने आपल्या अचूक लाईन-लेंथने ऑस्ट्रेलियाला अवघ्या 188 धावांत गुंडाळले. दोघांनी 3-3 विकेट्स आपल्या नावावर केल्या. मात्र, भारताच्या सर्वोत्तम गोलंदाजीदरम्यान हार्दिक पांड्यानेही मोठे स्थान गाठले. हार्दिक पांड्याने केवळ एक विकेट घेतली पण यासह त्याने 9 वर्षांचा दुष्काळ संपवला.

वास्तविक, हार्दिक पांड्याची एक विकेट खास होती, कारण 9 वर्षांनंतर भारतीय कर्णधाराने वनडेमध्ये विकेट घेतली आहे. यापूर्वी 2014 मध्ये सुरेश रैनाने हे काम केले होते. त्या काळात धोनी, विराट कोहली, रोहित यांनी संघाचे नेतृत्व केले पण त्यांनी गोलंदाजी केली नव्हती. आता रोहितच्या जागी पांड्याला एका वनडेत कर्णधारपदाची संधी मिळाली आणि त्याने हा दुष्काळ संपवला.

हार्दिक पांड्याने 13व्या षटकात स्टीव्ह स्मिथची विकेट घेतली. स्मिथने बाहेर जाणाऱ्या चेंडूवर शॉट खेळण्याचा प्रयत्न केला आणि चेंडू थेट यष्टीरक्षक केएल राहुलच्या ग्लोव्हजमध्ये गेला. स्मिथची ही विकेट खूप महत्त्वाची होती कारण स्मिथ आणि मार्श यांनी 72 धावांची भागीदारी केली, जी ऑस्ट्रेलियाच्या डावातील सर्वात मोठी भागीदारी होती.


पांड्याने केवळ चेंडूच नाही तर फलंदाजीतही चांगले योगदान दिले. अवघड खेळपट्टीवर या खेळाडूने 31 चेंडूत 25 धावा केल्या. पांड्याने आपल्या खेळीत तीन चौकार आणि एक षटकार लगावला. छोट्या धावसंख्येच्या सामन्यात पांड्याचे योगदान महत्त्वाचे ठरले.

दरम्यान स्टीव्ह स्मिथ बाद झाल्यानंतर मिचेल मार्शही 65 चेंडूत 81 धावा करून बाद झाला आणि तो पॅव्हेलियनमध्ये परतताच ऑस्ट्रेलियाची मधली फळी कोलमडली. लाबुशेन 26, ग्रीन 12, मॅक्सवेल 8, स्टोइनिस 5 धावा करून बाद झाले. शॉन अॅबॉटला खातेही उघडता आले नाही. सिराज आणि शमीने मिळून ऑस्ट्रेलियाचा डाव अवघ्या 188 धावांत आटोपला. ऑस्ट्रेलियन संघ 35.4 षटकांत गडगडला.