महाराष्ट्र पोलीस गोळा करणार अंडरवर्ल्डशी संबंधित लोकांच्या मालमत्तेची माहिती, गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी दिले आदेश


मुंबई : महाराष्ट्र सरकारने अंडरवर्ल्डशी संबंधित लोकांची यादी तयार करण्याचे आदेश दिले आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी महाराष्ट्र पोलिसांना राज्यातील अंडरवर्ल्डशी संबंधित सर्व लोकांच्या संपत्तीची यादी तयार करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या यादीतील दाऊद इब्राहिम, छोटा शकील, सलीम फ्रूट आणि इतर अनेकांच्या मालमत्तांचा तपशील गोळा करण्यास गृहमंत्र्यांनी सांगितले आहे. महाराष्ट्रातील अंडरवर्ल्ड लोकांची मालमत्ता पोलिसांच्या रडारवर आहे.

रिअल इस्टेट व्यवसायात अंडरवर्ल्डशी संबंधित लोकांची नावे समोर येत आहेत. रिअल इस्टेटशी संबंधित लोकांकडून वसुली करून पैसे पाकिस्तानला पाठवले जात असल्याच्या बातम्या येत आहेत. तेथून हा पैसा समाजकंटक आणि दहशतवादी कारवायांमध्ये वापरला जातो. अशाच एका प्रकरणात राष्ट्रीय तपास यंत्रणेने (एनआयए) सलीम फळलाही अटक केली आहे. याच प्रकरणात आरिफ भाईजान आणि त्याच्या भावाला अटक करण्यात आली आहे. हे सर्व छोटा शकीलचे नातेवाईक आहेत.

दाऊद इब्राहिमची मालमत्ता
या सर्व हालचाली पाहता उपमुख्यमंत्री आणि राज्याचे गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांना सूचना दिल्याचे सूत्रांकडून समजते. त्यांनी पोलिसांना अंडरवर्ल्डशी संबंधित लोकांच्या संपत्तीचा तपशील गोळा करण्यास सांगितले आहे. दाऊद इब्राहिमच्या अनेक मालमत्तांचा लिलाव झाला असला, तरी पण अनेक बेनामी देखील असू शकतात. ज्याबद्दल कोणालाही माहिती नाही. याशिवाय अंडरवर्ल्डमध्ये ज्यांची भूमिका आहे, त्या गुंडांच्या मालमत्तेचा तपशीलही गोळा केला जाणार आहे. पोलिसांनी तयार केलेल्या यादीच्या आधारे सरकार कायदेशीर कारवाई करेल. महाराष्ट्राशी संबंधित अंडरवर्ल्ड लोकांच्या मालमत्ता सरकारच्या रडारवर आहेत.