देवेंद्र फडणवीस यांना मिळणार नाही गृहखात्यासारखे महत्त्वाचे खाते? या नेत्याचे नाव आहे शर्यतीत पुढे


मुंबई – महाराष्ट्राचे नवनियुक्त मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस सध्या दिल्ली दौऱ्यावर आहेत. शुक्रवारी रात्री दोघांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेतली. रात्री 9.30 वाजता सुरू झालेली बैठक रात्री 2 च्या सुमारास संपली. बैठकीत मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत सविस्तर चर्चा करण्यात आली. गृहमंत्र्याचे पद कोणाला मिळणार यावरही बैठकीत चर्चा झाल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

न्यूज-18 लोकमतच्या वृत्तानुसार, गृहमंत्रीपदासाठी देवेंद्र फडणवीस नव्हे, तर चंद्रकांत पाटील आघाडीवर असल्याचे राजकीय सूत्रांनी सांगितले आहे. यापूर्वी फडणवीस मुख्यमंत्री असताना ते गृहमंत्री होते. आता फडणवीसांच्या जागी चंद्रकांत पाटील यांना हे खाते मिळण्याची शक्यता आहे. गृहखात्याबरोबरच अर्थखात्यावर भाजपचा भर आहे. चंद्रकांत पाटील हे भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष आहेत. त्यांचा मंत्रिमंडळात समावेश झाल्यास प्रदेशाध्यक्षपदी एखाद्या ओबीसी नेत्याची नियुक्ती होऊ शकते. आगामी महापालिका निवडणुकीत भाजपच्या नजरा ओबीसी व्होट बँकेकडे लागल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अमित शाह यांच्यासोबत झालेल्या दोन्ही नेत्यांच्या बैठकीत मंत्रिमंडळ विस्तार आणि विभागांचे विभाजन निश्चित करण्यात आले. शिंदे गटाला 13 मंत्रीपदे मिळण्याची शक्यता आहे. बाकीची मंत्रिपदे भाजपकडे जातील. शिंदे-फडणवीस आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेणार आहेत. मात्र, महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाचा फॉर्म्युला निश्चित झाला आहे. सोमवारी सकाळी नव्या मंत्र्यांचा शपथविधी होण्याची शक्यता आहे.

शिवसेनेचे 40 आमदार आणि अपक्षांच्या पाठिंब्यावर एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरेंशी फारकत घेतली. त्यांनी महाविकास आघाडीचे सरकार पाडले आणि राज्यात नवे सरकार दिले. शपथविधी सोहळा होऊन आठवडा उलटला, तरी मंत्र्यांनी अद्याप शपथ घेतली नाही.