बकरी ईदच्या दिवशी महाराष्ट्रात नाही झाली पाहिजे एकही गोहत्या… सभापती राहुल नार्वेकर यांचे डीजीपींना निर्देश


मुंबई : महाराष्ट्र विधानसभेचे अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांनी डीजीपींना पत्र लिहून बकरी ईदच्या दिवशी म्हणजे 10 जुलै रोजी गायींची कत्तल होणार नाही याची काळजी घेण्याचे निर्देश दिले आहेत. नार्वेकर हे नुकतेच एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस सरकारमध्ये विधानसभा अध्यक्ष झाले आहेत.

महाराष्ट्रात गोहत्या हा गुन्हा आहे. त्यावर भाजप-शिवसेना सरकारने बंदी घातली होती. गाईचे मांस विकणाऱ्या आणि बाळगणाऱ्याला पाच वर्षांपर्यंतच्या कारावासाची आणि दहा हजारांपर्यंतच्या दंडाची शिक्षा होऊ शकते. मात्र, स्थानिक प्रशासनाकडून ‘फिट टू स्लॅटर’ प्रमाणपत्र मिळवून वासरे आणि गायींची कत्तल करता येते.

तत्पूर्वी, लोकसभा खासदार आणि ऑल इंडिया युनायटेड डेमोक्रॅटिक फ्रंट (AIUDF) प्रमुख मौलाना बदरुद्दीन अजमल यांनी आसाममधील मुस्लिमांना हिंदूंच्या भावनांचा आदर करण्याचे आवाहन केले आहे. ईद-उल-अधाच्या काळात गायींची कुर्बानी देऊ नका, असे आवाहन त्यांनी केले आहे.

अजमल हे देवबंदी स्कूल ऑफ थिंकिंगशी संलग्न इस्लामिक विद्वानांच्या प्रमुख संघटनांची सर्वोच्च संस्था असम राज्य जमियत उलामा (ASJU) चे अध्यक्ष देखील आहेत.