अशी आहे टाटाची इलेक्ट्रिक कार; टीझर रिलीज


नवी दिल्ली : ज्या गाडीची गेले अनेक प्रतिक्षा होती, टाटा मोटर्सने त्या आगामी टिगोर ईव्हीचा नवीन टिझर लाँच केला आहे. भारताचे पहिले F1 ड्रायव्हर नारायण कार्तिकेयन देखील या टिझरमध्ये दिसत आहेत. Tigor EV ही आधीच Xpres-T नावाने विकली गेली आहे, परंतु सेडानचा हा नवीन अवतार टाटाच्या Ziptron तंत्रज्ञानासह येईल आणि काही स्टाईलिंग बदल आणि एक चांगले पॉवरट्रेन मिळेल. सेडान एका चार्जवर 300 किमीच्या रेंजचा दावा देखील टाटा करत आहे.

खासगी क्षेत्रातील कंपन्यांसाठी टिगोर हे मजबूत उत्पादन राहिलेले नाही, परंतु हे वाहन ताफ्यात वापरले गेले आणि अनेक सरकारी अधिकाऱ्यांना देण्यात आले. टाटाने टिगोर ईव्हीच्या व्यावसायिक प्रकाराचे नाव बदलून एक्सप्रेस-टी केले आणि विकत आहे. तथापि, खराब कामगिरी आणि कमी श्रेणी सामान्य खरेदीदारांना आतापर्यंत Tigor EV ची निवड करु शकत नाही.

टाटाने रिलीज केलेल्या नवीन टीझरमध्ये असे दिसून येते की नवीन Tigor EV टाटाच्या Ziptron तंत्रज्ञानासह येईल, जे Nexon EV मध्ये देखील पाहिले जाऊ शकते. टीझर व्हिडिओमध्ये, ई-एसयूव्ही कॅमफ्लेज्ड सेडानच्या बाजूला चालताना दिसते. आतापर्यंत, टिगोर EV 72V 3-फेज मोटरसह येत होती, जी 40hp आणि 105Nm पीक टॉर्कसह यायची. 21.5kWh बॅटरी एकाच चार्जवर 213 किमीची रेंज देते. जर टिगॉर ईव्ही नेक्सन ईव्ही सारख्या 127 एचपी इंजिनद्वारे समर्थित असेल तर ते जुन्या टिगोर ईव्हीला सहज मागे टाकेल आणि अधिक खरेदीदारांना आकर्षित करेल.

नवीन सेडानला 300 किमी प्रति चार्जची रेंज मिळेल. 30.2kWh बॅटरी पॅकमुळे ही रेंज देखील जास्त आहे. नेक्सॉनप्रमाणे, टिगोर ईव्हीमध्ये फास्ट चार्जिंग देखील उपलब्ध असेल. टिगोर ईव्हीच्या व्हिडिओमध्ये फक्त एलॉय व्हिल्स पहायला मिळाले, ज्यात ब्लू एक्सेंट देण्यात आले आहे. समोर, LED DRLs बंपरवर दिसते. डीआरएलची रचना तुम्हाला अल्ट्रोझची आठवण करून देईल. हेडलॅम्पचे डिझाइन सारखेच आहे परंतु असे दिसते की ग्रिल नेक्सन ईव्ही सारखीच डिझाईनला सपोर्ट करेल. अगदी बम्पर देखील ट्राय-एरो पॅटर्नसह येईल जे आता टाटाच्या वाहनांना एक वेगळा लूक देते.

टीझर व्हिडिओमध्ये ही कार केव्हा लॉन्च केली जाईल हे स्पष्ट केलेले नाही, परंतु दिवाळी दरम्यान ही कार लाँच केली जाऊ शकते. जर आपण किंमतीबद्दल बोलायचे तर टिगोर ईव्हीची किंमत पूर्वीपेक्षा जास्त असू शकते. परंतु FAME II योजनेतील अलिकडील बदलांमुळे आणि काही राज्यांनी देऊ केलेल्या अतिरिक्त सबसिडीमुळे, वाहनांच्या किंमती खाली येऊ शकतात.