
आजकाल, उत्तम जुने चित्रपट पुन्हा प्रदर्शित करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. दरम्यान, 13 सप्टेंबर रोजी 6 वर्षे जुना हॉरर चित्रपट ‘तुंबाड’ पुन्हा थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला. या चित्रपटाला चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. हा चित्रपट पुन्हा प्रदर्शित झाल्याने, ज्यांना चित्रपट आवडला आहे, त्यांना आणखी एक मोठे सरप्राईज मिळाले आहे.
Tumbbad 2: पुन्हा एकदा घाबरवायला येणार हस्तर, ‘तुंबाड’च्या सिक्वेलची घोषणा
‘तुंबाड’ अभिनेता सोहम शाहने सोशल मीडियावर एक पोस्ट शेअर करून ‘तुंबाड’च्या सिक्वेलची घोषणा केली आहे. मात्र, काही काळापूर्वी सोहमने सांगितले होते की, कथेवर काम सुरू आहे, मात्र अधिकृत तारीख देण्यात आलेली नाही. रिलीजची तारीख अद्याप जाहीर करण्यात आलेली नाही, परंतु अधिकृतपणे त्याची घोषणा करण्यात आली आहे.
‘समय का पहिया गोल है, जो बीत गया वो फिर लौटकर आएगा, दरवाजा एक बार फिर खुलेगा…. प्रलय आएगा या ओळींनी घोषणेचा व्हिडीओ सुरू होतो. प्रलय येणार असे व्हिडिओच्या कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे. कमेंट सेक्शनमधील लोकांच्या प्रतिक्रियांवरून हे स्पष्टपणे दिसून येते की लोक त्याच्या सीक्वलची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. काही काळापूर्वी सोहमने ETimes ला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले होते की तो ‘तुंबाड 2’ आणि त्याच्या तिसऱ्या भागावर काम करण्याचा विचार करत आहे. त्यापैकी दुसऱ्या भागाबाबत सोहमने अखेर अधिकृत माहिती दिली आहे.
2018 मध्ये ‘तुंबाड’ रिलीज झाला होता. हा चित्रपट एका काल्पनिक गावावर बनवला गेला होता, ज्यात सतत पाऊस पडतो. चित्रपटाचे दिग्दर्शक राही अनिल बर्वे यांनी गावातील पाऊस खरा दिसावा, यासाठी चार पावसाळ्याची वाट पाहिली होती, त्यामुळे चित्रपटाच्या चित्रीकरणाला 6 वर्षे लागली. ‘तुंबाड’मध्ये अभिनेत्याला अधिक वजन राखावे लागले, त्यामुळे या 6 वर्षात सोहमने आपले वजन 18 किलोने वाढवले. असे म्हटले जाते की, ‘तुंबाड’चे शूटिंग अशा ठिकाणी करण्यात आले होते, जिथे 100 वर्षांत कोणीही गेले नव्हते. अभिनेत्यासोबत सोहमही या चित्रपटाचा निर्माता आहे. 2008 मध्ये या चित्रपटातील मुख्य अभिनेत्याची भूमिका नवाजुद्दीन सिद्दीकीला ऑफर करण्यात आली होती, मात्र पैशांमुळे हा चित्रपट थांबला होता.
लल्लनटॉपशी झालेल्या संवादात सोहमने सांगितले होते की, या चित्रपटाच्या पहिल्या भागाच्या शूटिंगसाठी 6 वर्षे लागली. चित्रपट योग्य कमाई करू शकला नाही, त्यामुळे तो पुन्हा प्रदर्शित केला. त्याच्या सिक्वेल भागात ‘तुंबाड’ची कथा विनायकचा मुलगा पांडुरंगवर आधारित असेल. री-रिलीजच्या पहिल्या दिवशी, चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 1.65 कोटी रुपयांची कमाई केली, जी 2018 मधील चित्रपटाच्या पहिल्या दिवसाच्या कमाईपेक्षा 2.5 पट जास्त आहे. 2018 मध्ये रिलीज झाला, तेव्हा या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी 65 लाखांची कमाई केली होती. इतकेच नाही तर त्याची कमाई करीना कपूरच्या ‘द बकिंगहॅम मर्डर्स’च्या कलेक्शनपेक्षाही जास्त आहे. 13 सप्टेंबरला रिलीज झालेल्या ‘द बकिंगहॅम मर्डर्स’ने रिलीजच्या पहिल्याच दिवशी 1.25 कोटींची कमाई केली आहे.
