
नवी दिल्ली – भारत सरकारने नुकतेच चीनला धक्का देत टीक-टॉकसह 59 चिनी मोबाइल अॅप्सवर बंदी घातली. त्यानंतरच कित्येक रिपोर्ट समोर आले, ज्यात असे म्हटले आहे की, टीक-टॉक लवकरच बंदीविरूद्ध कायदेशीर कारवाई करू शकेल. तथापि, आता टीक-टॉकने सरकारने घातलेल्या बंदीविरूद्ध कायदेशीर कारवाईची बातमी फेटाळून लावली आहे. टीक-टॉकच्या प्रवक्त्याने सांगितले की आमच्या सरकारच्या आदेशानुसार कायदेशीर कारवाई करण्याची कोणतीही योजना नाही. आम्हाला सरकारबरोबर काम करायचे आहे.
TikTok ला नको आहे भारत सरकारशी कायदेशीर लढाई; नियमांनुसार काम करण्यास तयार
टीक-टॉक इंडियाचे प्रमुख निखिल गांधी यांनी नुकतेच म्हटले आहे, की सरकारने टीक-टॉक अॅप्सवर अंतरिम बंदी घातली आहे. या बंदीसाठी आम्ही लवकरच सरकारसोबत बोलणार आहोत. टीक-टॉक नेहमीप्रमाणे डेटा आणि गोपनीयतेचे संरक्षण करण्यास वचनबद्ध आहे. आम्ही भारतीय वापरकर्त्यांचा डेटा चिनी किंवा इतर कोणत्याही सरकारबरोबर शेअर करत नाही.
केंद्र सरकारने माहिती तंत्रज्ञान कायद्याच्या कलम 69 अ अन्वये चिनी अॅप्स ब्लॉक करण्याचा निर्णय घेतला होता. कारण या अॅप्समुळे भारताचे सार्वभौमत्व आणि अखंडता, भारताचे संरक्षण, राज्याचे सुरक्षा आणि सार्वजनिक सुव्यवस्थेला धोका होता. अनेक स्त्रोतांकडून या अॅप्सबद्दल सरकारकडे अनेक तक्रारी आल्या होत्या, त्यामध्ये बर्याच मोबाईल अॅप्सचा गैरवापर करण्याचा समावेश होता. आयफोन आणि अँड्रॉइड वापरकर्त्यांचा डेटा हे अॅप्स चोरत होते.
