Mobile Alert : तुम्ही तुमचा फोन टॉयलेटमध्ये घेऊन जाता का? सावधान, या चुका तुम्हाला बनवू शकतात नपुंसक


आजकाल मोबाईल हा प्रत्येक व्यक्तीच्या जीवनाचा एक भाग बनला आहे, विशेषत: तरुणाई त्यांच्या सर्व कामांसाठी फोनवर अवलंबून आहे. लोकांना त्यांचा फोन जवळ ठेवायला आवडते, ज्याप्रमाणे खास गोष्टी नेहमी त्यांच्याजवळ ठेवल्या जातात. म्हणजे, परिस्थिती अशी बनली आहे की बहुतेक लोकांना त्यांचे फोन नेहमी सोबत ठेवायचे आहेत. मग ते टॉयलेटमध्ये जाणे असो, किचनमध्ये काम असो किंवा इतर काही असो. फोन सर्वत्र आणि नेहमीच समाविष्ट झाला आहे जणू काही त्याशिवाय सर्वकाही अपूर्ण आहे. पण तुम्हाला माहीत आहे का की तुमच्या काही चुका तुम्हाला महागात पडू शकतात.

या सर्व चुकांमुळे तुम्ही आजारांना बळी पडू शकता, यामुळे तुमच्या डीएनएवर परिणाम होऊ शकतो आणि तुम्ही नपुंसकही होऊ शकता. तुमच्यासोबत असे काहीही होणार नाही, याची खात्री करण्यासाठी आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुम्ही तुमचा फोन टॉयलेटमध्ये नेल्यास तुमच्या भविष्याशी कसे खेळत आहात.

टॉयलेटमध्ये फोन घेऊन जाणे पडेल महागात

  • टॉयलेटमध्ये धोकादायक जंतू आणि बॅक्टेरिया असतात. जेव्हा कोणी टॉयलेटमध्ये फोन वापरतो आणि त्यानंतर तो साफ करत नाही, तेव्हा बॅक्टेरिया फोनला चिकटून राहतात. ज्यामुळे तुमच्या पोटात दुखू शकते. याशिवाय युरिन इन्फेक्शन होण्याची शक्यताही वाढते.
  • टॉयलेटमध्ये बसून तुम्ही तासन्तास इन्स्टाग्राम रिल्स पाहता आणि मग बाहेर येऊन हात धुता. पण तुम्ही तुमचा फोन धुता का? बरं, सत्य हे आहे की टॉयलेटमधून आल्यानंतर कोणीही फोन धुत नाही, अशा परिस्थितीत फोनमध्ये अडकलेले धोकादायक जीवाणू तुमच्या बेडवर, किचनमध्ये येतात आणि कोणास ठाऊक, ज्यामुळे तुम्ही गंभीर आजारी पडू शकता.
  • रिपोर्ट्सनुसार फोन जास्त वेळ खिशात ठेवला आणि वायरलेस नेटवर्कशी कनेक्ट केला, तर शरीराला 10 पट रेडिएशनचा सामना करावा लागतो. तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की रेडिएशनमुळे देखील कर्करोग होऊ शकतो. रेडिएशन तुमची डीएनए रचना देखील बदलू शकते. यामुळे तुमचा नपुंसक होण्याचा धोकाही वाढू शकतो. याशिवाय तुम्हाला हृदयविकाराचा त्रास होऊ शकतो.