पाकिस्तानने कोणता शोध लावला? व्हायरल झाला प्रश्न, लोक देत आहेत मजेशीर उत्तरे


भारत-पाकिस्तानमध्ये किती तणाव आहे, हे सर्वश्रुत आहे आणि हा तणाव भारतावर रोज हल्ले करणारे दहशतवादी कधी देशाच्या शूर जवानांना, तर कधी निष्पाप लोकांना आपला बळी बनवतात, त्यामुळेच जास्त आहे. वृत्तानुसार, गेल्या दोन दिवसांत काश्मीरमध्ये दहशतवाद्यांचे दोन हल्ले झाले असून, त्यात काही दहशतवादी लष्कराने ठार केले आहेत, तर काही जवानही शहीद झाले आहेत. पाकिस्तानमध्येच या हल्ल्यांची योजना आखल्याचा दावा केला जात आहे. बरं, सध्या सोशल मीडियावर एका वेगळ्याच कारणाने पाकिस्तानची चर्चा होत आहे, ज्याबद्दल जाणून तुम्ही नक्कीच हसाल.

वास्तविक, सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर एक पोस्ट व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये ‘गुगलशिवाय पाकिस्तानने शोधलेल्या एखाद्या गोष्टीचे नाव सांगा’ असे म्हटले आहे. @cctvidiots नावाच्या आयडीने ती पोस्ट करण्यात आली आहे, जी आतापर्यंत 20 लाख किंवा 20 लाख वेळा पाहिली गेली आहे, तर हजारो लोकांनी पोस्टला लाईक केले आहे आणि विविध प्रकारच्या प्रतिक्रिया देखील देत आहेत.


एका सोशल मीडिया यूजरने ‘पाकिस्तानने बाबर आझमचा शोध लावला आहे’ असे गंमतीत लिहिले आहे, तर दुसऱ्या यूजरने ‘चिकन करीचा शोध लावला आहे’ असे लिहिले आहे. त्याचप्रमाणे आणखी एका युजरने पाकिस्तानने पाकिस्तानी रुपयाचा शोध लावला आहे, तर दुसऱ्याने ‘भिकारी’ असे लिहिले आहे.

त्याचबरोबर एका यूजरने पाकिस्तानने बांगलादेशचा शोध लावल्याचेही लिहिले आहे, तर दुसऱ्याने लिहिले आहे की, या देशानेच दहशतवादी निर्माण केले आहेत, तर काही युजर्स असे आहेत की जे पाकिस्तानने काहीही निर्माण केले नाही असे म्हणत आहेत. काही वापरकर्त्यांनी याला क्रिकेटशी जोडून टिप्पणी केली आहे आणि म्हटले आहे की पाकिस्तानने जगाला वेगवान गोलंदाजांचा अमर्याद पुरवठा केला, 150 किमी/तास वेगाने रिव्हर्स स्विंग गोलंदाजी दिली आहे, जे अजिबात सोपे नव्हते.