हे अॅप्स तुम्हाला वाहतुकीच्या दंडापासून वाचवेल, 100 मीटर दूरुनच सांगेल स्पीड कॅमेरा कुठे बसवला आहे ते


भारतात दरवर्षी ओव्हरस्पीडिंगमुळे रस्ते अपघात होतात. यामध्ये हजारो लोकांना आपला जीव गमवावा लागतो. अशा अपघातांना आळा घालण्यासाठी, ओव्हरस्पीडिंगवर लक्ष ठेवण्यासाठी आणि वाहतुकीचे नियम पाळले जातील याची खात्री करण्यासाठी वाहतूक पोलिस विविध कारवाई करतात. ओव्हरस्पीडिंग टाळण्यासाठी पोलीस रस्त्यावर ओव्हरस्पीड कॅमेरे बसवतात. या कॅमेऱ्यांमुळे लोक वेगावर लक्ष ठेवत असले, तरी काहीवेळा तो ट्रॅक होत नाही, त्यामुळे काही लोक ओव्हरस्पीडने गाडी चालवताना अडकतात. तुमच्यासोबत असे होऊ नये म्हणून आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही अॅप्सबद्दल सांगणार आहोत, जे तुम्हाला आधीच सांगतील की समोर कॅमेरा आहे की नाही.

Waze: नेव्हिगेशन आणि थेट रहदारी
हे एक अॅप आहे, जे मॅप आणि स्पीड कॅमेरा दोन्ही शोधू शकते. स्पीड कॅमेरा येण्यापूर्वीच ते तुम्हाला एक सूचना पाठवते, कॅमेरा येणार असल्याची सूचना देते. अॅप बनवणाऱ्या कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, कॅमेऱ्याशिवाय हे अॅप बंद रस्ते, मोकळे रस्ते आणि रहदारी असलेल्या रस्त्यांची माहितीही देऊ शकते.

हे अॅप अँड्रॉइड आणि आयओएस दोन्ही उपकरणांवर वापरता येते. या अॅपला गुगल प्ले स्टोअरवर 4.4 रेटिंग मिळाले आहे. याशिवाय 10 कोटींहून अधिक युजर्सनी ते आतापर्यंत डाउनलोड केले आहे.

Radarbot : स्पीड कॅमेरा आणि जीपीएस
हे अॅप अँड्रॉइड आणि आयओएस या दोन्ही उपकरणांवरही चालवता येते. वर नमूद केलेल्या अॅप्सप्रमाणे, हे अॅप देखील स्पीड कॅमेरा नेव्हिगेट करते आणि तुम्हाला आगाऊ सूचना पाठवते. Wave अॅप आणि हे अॅप दोन्ही GPS वर चालतात आणि स्पीड कॅमेरे ट्रॅक करतात आणि ते येण्यापूर्वीच सूचना पाठवतात.

हे अॅप तुम्हाला रस्त्यावरील सरासरी वेगाचीही माहिती देऊ शकते. या अॅपला Google Play Store वर 4.1 रेटिंग मिळाले आहे, याशिवाय, 5 कोटींहून अधिक वापरकर्त्यांनी ते आतापर्यंत डाउनलोड केले आहे.

लक्षात घ्या की वर नमूद केलेल्या अॅप्सबद्दल दिलेले तपशील ते बनवणाऱ्या कंपनीनुसार आहेत. वाहन चालवताना सावधगिरी बाळगा आणि कार/बाईक काळजीपूर्वक चालवा.