Health Tips : वजन कमी करण्यासाठी सकाळी रिकाम्या पोटी पिता का लिंबू पाणी, तर व्हा सावध


लिंबू पाणी आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. वजन कमी करण्यासाठी आणि प्रतिकारशक्ती वाढवण्यासाठी लिंबू पाणी विशेषतः फायदेशीर आहे. मात्र लिंबू पाण्याचे योग्य सेवन केले नाही, तर ते फायद्याऐवजी नुकसानच करू शकते. जे लोक वजन कमी करण्यासाठी रिकाम्या पोटी लिंबूपाणी पितात, त्यांना पोट आणि दातांसंबंधी समस्या होऊ शकतात.

लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन सी मुबलक प्रमाणात आढळते, त्यामुळे ते रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवणारे मानले जाते. चला तर मग जाणून घेऊया आरोग्यासाठी फायदेशीर मानले जाणारे लिंबू पाणी आरोग्याला कसे हानी पोहोचवू शकते आणि ते रिकाम्या पोटी पिण्याचे काय तोटे आहेत.

रिकाम्या पोटी लिंबू पाणी प्यायल्याने दातांचे नुकसान होऊ शकते. दरम्यान लिंबामध्ये अम्लीय गुणधर्म आढळतात, ज्यामुळे दातांच्या इनॅमलला नुकसान होऊ शकते.

सकाळी काहीही न खाता लिंबू पाणी प्यायल्याने डिहायड्रेशन होऊ शकते. लिंबूमध्ये एस्कॉर्बिक अॅसिड जास्त प्रमाणात आढळते, अशावेळी ते किडनीमध्ये लघवीचे उत्पादन वाढवण्याचे काम करते. म्हणूनच तुम्ही लिंबू पाणी संतुलित पद्धतीने प्या.

रिकाम्या पोटी लिंबूपाणी प्यायल्याने हाडांचे नुकसान होते. त्यामुळे हाडांमध्ये असलेले तेल कमी होऊ लागते, त्यामुळे हाडे कमकुवत होतात आणि फ्रॅक्चरही होऊ शकतात.

लिंबू पाणी मूत्रवर्धक आहे. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही ते रिकाम्या पोटी जास्त प्यायले तर तुम्हाला लघवीशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात. रिकाम्या पोटी लिंबू पाणी प्यायल्याने तुम्हाला वारंवार लघवी जाण्याची समस्या होऊ शकते.

आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, लिंबूपाणी जास्त प्रमाणात प्यायल्याने आरोग्याच्या अनेक समस्या उद्भवू शकतात. वजन कमी करण्यासाठी लोक सकाळी याचे सेवन करतात, परंतु डॉक्टरांच्या सल्ल्याशिवाय लिंबू पाणी पिऊ नका. याशिवाय लिंबू पाणी प्यायल्यानंतर लगेच कोणत्याही प्रकारचे दुग्धजन्य पदार्थ खाऊ नका.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही