WI vs IND : निकोलस पूरन आता भारताविरुद्ध घालणार धूमाकुळ, या खेळाडूंना T20 मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजने बोलावले


वेस्ट इंडिजने भारताविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी संघाची घोषणा केली आहे. 15 सदस्यीय संघात निकोलस पूरनच्या नावाचा समावेश आहे. याशिवाय ओशन थॉमसही 2 वर्षांनी परतला आहे. त्याच वेळी, शाय होप देखील टीमचा एक भाग बनला आहे. या खेळाडूंच्या समावेशामुळे रोव्हमन पॉवेलच्या नेतृत्वाखालील संघाचा चेहरा मजबूत दिसत आहे आणि, अशा स्थितीत टी-20 मालिकेतील विजयाचा मार्ग भारतासाठी सोपा नसेल.

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील 5 सामन्यांची टी-20 मालिका 3 ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. पहिला सामना जिथे तिसरा आणि निर्णायक एकदिवसीय सामना खेळला जाईल तेथे होणार आहे. पहिला T20 खेळल्यानंतर संघ गयानाला रवाना होईल, जिथे मालिकेतील दुसरा आणि तिसरा सामना खेळवला जाईल. तर T20 मालिकेतील शेवटचे दोन सामने 12 आणि 13 ऑगस्ट रोजी अमेरिकेच्या भूमीवर खेळवले जातील.

निकोलस पूरनने आपण उपलब्ध होणार नसल्याचे सांगत एकदिवसीय संघाच्या निवडीपासून स्वत:ला दूर ठेवले. पण, टी-20 मालिकेत तो भारताविरुद्ध दहशत निर्माण करण्यासाठी सज्ज झाला आहे. भारतासाठी धोकादायक गोष्ट म्हणजे पूरन अजूनही धमाकेदार फॉर्ममध्ये आहे. अमेरिकेच्या भूमीवर नुकत्याच पार पडलेल्या मेजर लीग क्रिकेटच्या फायनलमध्ये त्याने 55 चेंडूत 13 षटकारांसह नाबाद 137 धावांची खेळी करून आपल्या संघाला चॅम्पियन बनवले. शेवटचे दोन सामने अमेरिकेतच आहेत.

पूरनप्रमाणेच जेसन होल्डरनेही हेच कारण सांगून एकदिवसीय मालिका सोडली. पण तो टी-20 मालिकेतही खेळताना दिसणार आहे. होल्डरशिवाय ओशन थॉमस 2 वर्षांनंतर परतणार आहे. थॉमसने त्याचा शेवटचा T20I सामना डिसेंबर 2021 मध्ये पाकिस्तानविरुद्ध खेळला होता. त्याचप्रमाणे फेब्रुवारी 2022 मध्ये शेवटचा T20I सामना खेळलेला शाय होप देखील या मालिकेत पुनरागमन करणार आहे.

टी-20 मालिकेत संघाचे कर्णधारपद रोव्हमन पॉवेलकडे असेल. त्याचबरोबर काईल मेयर्स उपकर्णधारपदाची जबाबदारी सांभाळताना दिसणार आहे. एकूणच, 15 सदस्यीय संघात संतुलन अचूक दिसत आहे. याचा अर्थ भारताला मोठे आव्हान मिळू शकते.

भारताविरुद्धच्या T20I मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजचा संघ: रोवमन पॉवेल, काइल मेयर्स, निकोलस पूरन, शिमरॉन हेटमायर, जेसन होल्डर, रोमॅरियो शेफर्ड, ओशेन थॉमस, शाय होप, जॉन्सन चार्ल्स, रोस्टन चेस, अल्झारी जोसेफ, ब्रँडन किंग, अकिल हुसेन, ओबेद मॅकको , ओडियन स्मिथ