टीम इंडियाला घरच्या मैदानावर 5-0 ने हरवणार इंग्लंड? अॅशेसच्या शेवटी हे काय बोलून गेला बेन स्टोक्स!


जेव्हापासून बेन स्टोक्सने इंग्लंडच्या कसोटी कर्णधारपदाची धुरा सांभाळली, तेव्हापासून या संघात बदल झाला आहे. हा संघ बेधडक आणि निर्भय क्रिकेट खेळत आहे, त्यामुळे संपूर्ण जग हादरले आहे. अॅशेस मालिकेत 0-2 ने पिछाडीवर पडल्यानंतर इंग्लंडने अप्रतिम पुनरागमन करत 2 सामने जिंकले. मँचेस्टरमध्येही हा संघ जिंकला असता, पण पावसाने ऑस्ट्रेलियाला वाचवले. बरं, अॅशेस आता संपली आहे आणि इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सने टीम इंडियाला काही हावभावांमध्ये इशारा दिला आहे.

भारत दौऱ्यावरही ते निर्भयपणे क्रिकेट खेळणार असल्याचे बेन स्टोक्सने सांगितले. नुसत्या हावभावात त्याने टीम इंडियाला त्याच्या घरच्या मैदानावर 5-0 ने पराभूत करणार असल्याचे म्हटले आहे. स्टोक्सने नेमके काय म्हटले ते जाणून घेऊया?

अॅशेस मालिका संपल्यानंतर बेन स्टोक्स म्हणाला, जेव्हा आम्ही न्यूझीलंडला 3-0 ने पराभूत केले तेव्हा दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध आम्ही हे करू शकणार नाही, असे म्हटले होते. यानंतर ते पाकिस्तानविरुद्ध करू शकणार नाहीत, असे सांगण्यात आले. त्यानंतर आम्ही ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध बेसबॉल खेळू शकणार नाही, असे सांगण्यात आले. त्यामुळे कोणास ठाऊक आम्ही भारताविरुद्धही करू शकणार नाही. पण ते येणारा काळच सांगेल. स्टोक्सच्या या विधानावरून तो भारतात आल्यावर फक्त बेसबॉल क्रिकेटच खेळणार आहे आणि मालिकेतील प्रत्येक सामना जिंकणे हेच त्याचे ध्येय असल्याचे स्पष्ट होते.

इंग्लंडला पुढील वर्षी जानेवारीत भारत दौऱ्यावर यायचे आहे. इंग्लंड आणि भारत यांच्यात पाच कसोटी सामन्यांची मालिका होणार आहे. 2012 साली इंग्लंडने शेवटच्या वेळी भारताचा कसोटी मालिकेत पराभव केला होता. गेल्या दोन कसोटी मालिकेत त्याला परिणामांना सामोरे जावे लागले. पण बेन स्टोक्स आता भारतात विजयाचे स्वप्न पाहत आहे.

स्टोक्स कर्णधारपदी आल्यापासून विजयाचा आलेख

  • इंग्लंडने न्यूझीलंडवर 3-0 ने विजय मिळवला
  • दक्षिण आफ्रिकेचा 2-1 ने पराभव केला
  • पाकिस्तानचा 3-0 असा पराभव केला
  • न्यूझीलंडकडून मालिका 1-1 अशी बरोबरीत सुटली
  • आयर्लंडवर 1-0 ने मात केली
  • ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 2-2 अशी बरोबरी.

स्टोक्सच्या नेतृत्वाखाली इंग्लंडने एकही कसोटी मालिका गमावलेली नाही हे स्पष्ट आहे. त्यामुळेच इंग्लिश कर्णधार भारताला त्याच्या घरच्या मैदानावर पराभूत करण्याचे स्वप्न पाहत आहे.