‘पॉर्न आणि जुगार’ने बुडवली मस्कची बोट ! या देशाने X.com ला केले ब्लॉक


जेव्हापासून एलन मस्कने मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटर विकत घेतले, तेव्हापासून मस्कचा त्रास संपत नाही, आधी जाहिरातदार आणि वापरकर्ते ट्विटरपासून पळू लागले आणि आता जेव्हा ट्विटरचे नाव बदलले गेले, तेव्हा अडचणी आणखीन वाढल्या. इंडोनेशियामध्ये मस्कची X.com साइट ब्लॉक करण्यात आली आहे, ब्लॉक करण्यामागे दोन मोठी कारणे समोर आली आहेत.

आता प्रत्येकाच्या मनात एकच प्रश्न निर्माण होत असेल की इंडोनेशियाने एवढा मोठा निर्णय घेतला त्याचे काय कारण आहे? तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की एलन मस्कचे X.com (पूर्वीचे ट्विटर) ब्लॉक करण्यामागे दोन ठोस कारणे आहेत, पहिले पॉर्न आणि दुसरे जुगार.

अल्जझीराच्या रिपोर्टमधून एक्स डॉट कॉमला ब्लॉक केल्याचे प्रकरण समोर आले आहे. ही दोन कारणे जाणून घेतल्यानंतर, तुम्हालाही खात्री नसेल की मस्कच्या साइटवर असे काहीतरी पाहिले जाऊ शकते? तर त्यात ट्विस्ट काही औरच आहे.

इंडोनेशियाच्या दळणवळण आणि माहिती मंत्रालयाचे म्हणणे आहे की साइटवर बंदी घालण्यात आली आहे, कारण डोमेन पूर्वी पोर्नोग्राफी आणि जुगार यांसारखी सामग्री पोस्ट करणाऱ्या साइटद्वारे वापरली जात होती आणि देशाच्या कायद्यांचे पालन करत नव्हते.

मंत्रालयात काम करणारे महासंचालक उस्मान कानसोंग (माहिती आणि जनसंपर्क) म्हणाले की, या साइटचे स्वरूप काय आहे, हे जाणून घेण्यासाठी सरकार मस्क यांच्याशी संपर्क साधू इच्छित आहे.

उस्मान कानसोंग यांनी स्थानिक माध्यमांशी संवाद साधताना सांगितले की, आम्ही ट्विटरच्या प्रतिनिधींशी बोललो आणि ते आम्हाला पत्र पाठवतील की ट्विटरद्वारे X.com चा वापर केला जाईल.

सरकारच्या या निर्णयामुळे आता इंडोनेशियामध्ये राहणारे वापरकर्ते साइटवर प्रवेश करू शकणार नाहीत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की देशाच्या एकूण 270 दशलक्ष लोकसंख्येमध्ये सुमारे 24 दशलक्ष वापरकर्ते x.com (पूर्वीचे Twitter) चे आहेत.