ऋषभ पंतसारखा दिला मृत्यूला चकवा, रस्त्यावर उलटली कार, आता वनडे मालिकेत टीम इंडियासाठी बनणार धोका


ऋषभ पंतप्रमाणे मृत्यूला पराभूत करणारा टीम इंडियासाठी धोका ठरणार आहे. एकदिवसीय मालिकेसाठी त्याची वेस्ट इंडिज संघात निवड झाली आहे. ओशाने थॉमस असे त्याचे नाव असून, गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये ऋषभ पंतसोबत घडलेल्या घटनेप्रमाणेच 3 वर्षांपूर्वी त्याचा रस्ते अपघात झाला होता. पंतप्रमाणेच ओशेनच्या कारलाही महामार्गावर अपघात झाला होता, ज्यामध्ये तो थोडक्यात बचावला होता.

2020 मध्ये ओशेनसोबत रस्ता अपघात झाला होता. ज्या अपघातात दोन वाहनांची भीषण टक्कर झाली. अपघातानंतर ओशानेला रुग्णालयात नेण्यात आले, तेथे त्याच्या दुखापतीचे स्कॅनिंग करण्यात आले आणि ही बाब गंभीर नसल्याचे आढळून आले. त्याला लवकरच रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला.

रस्ता अपघातातून सावरलेला ओशाने आता टीम इंडियाला टक्कर देण्यासाठी सज्ज झाला आहे. एकदिवसीय मालिकेसाठी 15 सदस्यीय संघात त्याचे नाव आहे आणि तो प्लेइंग इलेव्हनमध्येही खेळताना दिसणार आहे. असे झाले तर भारतासमोर कठीण आव्हान उभे राहू शकते.

उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज ओशाने थॉमसने 2018 मध्ये भारताविरुद्ध आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीची सुरुवात केली. एकदिवसीय सामन्यापासूनच त्याची कारकीर्द सुरू झाली. एकदिवसीय कारकिर्दीत आतापर्यंत 27 बळी घेणाऱ्या ओशाणेने भारताविरुद्धच्या 4 वनडे सामन्यात 2 बळी घेतले आहेत. हे दोन्ही यश त्याला भारतीय भूमीवर मिळाले.

पण, यावेळी परिस्थिती वेगळी आहे. ओशेन थॉमससमोर भारतीय संघ त्यांच्याच घरच्या स्थितीत असेल आणि अशा परिस्थितीत, त्याचा पुरेपूर फायदा घेऊन, ते प्रभाव सोडू शकतात. याशिवाय, आयपीएलमध्ये राजस्थान रॉयल्सकडून खेळल्यामुळे, एकदिवसीय संघात समाविष्ट असलेल्या काही भारतीय खेळाडूंच्या ताकद आणि कमकुवतपणाचीही त्याला चांगली जाणीव आहे, ज्याचा तो पुरेपूर फायदा घेण्याचा प्रयत्न करेल.