7 जुलैला मुकेश अंबानी करणार मोठा धमाका, अडीच कोटी लोकांना मिळणार Jio Bharat V2च्या माध्यमातून फायदा


भारत आता 5G च्या पुढे जाऊन 6G साठी तयारी करत आहे, तर देशात सुमारे 25 दशलक्ष लोक अजूनही 2G च्या युगात जगत आहेत. उद्योगपती मुकेश अंबानी यांनी या लोकांना 2G मधून 4G दुनियेत, डिजिटल पेमेंटपासून OTT सारख्या प्लॅटफॉर्मवर आणण्याची योजना आखली आहे. होय, मुकेश अंबानींच्या रिलायन्स जिओने ‘Jio Bharat V2’ सादर केला आहे. त्याची चाचणी 7 जुलैपासून सुरू होणार आहे. चला जाणून घेऊया त्याची खास वैशिष्ट्ये…

‘Jio Bharat V2’ ची किंमत 1000 रुपयांपेक्षा फक्त 1 रुपये कमी आहे, म्हणजेच तो 999 रुपयांना उपलब्ध होईल. हा इंटरनेट सक्षम फीचर फोन बाजारात सर्वात कमी किंमतीचा आहे. या फोनच्या माध्यमातून कंपनी देशातील 25 दशलक्ष लोकांपर्यंत पोहोचण्याचा प्रयत्न करत आहे, जे 2G फीचर फोन वापरतात. त्यांना स्वस्तात चांगला 4G फोन उपलब्ध करून दिला जाऊ शकतो.

मुकेश अंबानी यांनी 30 टक्क्यांपर्यंत स्वस्त मासिक रिचार्ज योजना सामान्य लोकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी आणल्या आहेत. या प्लॅनमध्ये ग्राहकांना कमी पैसे मोजावे लागतील, तर त्यांना सातपट जास्त इंटरनेट मिळेल. ‘Jio Bharat V2’ फोनचे मासिक प्लॅन 123 रुपयांपासून सुरू होतील. यामध्ये 14 जीबी डेटा मिळेल. बाजारातील इतर ऑपरेटरच्या प्लॅनपेक्षा हे खूपच स्वस्त आहे, इतर ऑपरेटर 2 GB इंटरनेट सुमारे रु 179 प्रति महिना प्रदान करतात.

‘Jio Bharat V2’ सामान्य लोकांना UPI पेमेंट सुविधा देईल. फोनमध्ये जिओ-पे अॅप आधीपासूनच उपस्थित असेल, ज्याद्वारे लोक UPI पेमेंट करू शकतील. याशिवाय लोकांना ‘जिओ सिनेमा’ अॅपद्वारे OTT कंटेंट पाहण्याची सुविधा मिळेल आणि ‘जिओ सावन’ अॅपवर लोक गाणी ऐकू शकतील.

फोनमध्ये 1000 mAh बॅटरी मिळेल, तर 1.77-इंचाचा QVGA TFT डिस्प्ले असेल. मात्र, हा फोन फक्त जिओच्या सिमसोबत काम करेल. फोनमध्ये टॉर्च लाइट, एफएम रेडिओ, 3.5 मिमी हेडफोन जॅक आणि 0.3 मेगापिक्सेल कॅमेरा यांसारखी इतर फीचर फोन वैशिष्ट्ये आहेत. तर 128 GB पर्यंतचे मेमरी कार्ड यामध्ये इन्स्टॉल केले जाऊ शकते.