Google Privacy Policy : Google वापरकर्त्यांनो व्हा सावध, AI साठी वापरला जात आहे तुमचा डेटा


इंटरनेट चालवताना गुगल वापरणे खूप सामान्य आहे. मात्र, आता गुगल चालवताना काळजी घेण्याची वेळ आली आहे. वास्तविक, जगातील सर्वात मोठ्या सर्च इंजिनपैकी एक असलेल्या Google ने आपले गोपनीयता धोरण अपडेट केले आहे. आता कंपनी आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (AI) आधारित उत्पादने आणि सेवा सुधारण्यासाठी कोणाचाही उपलब्ध डेटा वापरणार आहे. अमेरिकन टेक कंपनीच्या धोरणात हा बदल 1 जुलै रोजी करण्यात आला आहे.

आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या जगात, मायक्रोसॉफ्टने ChatGPT आणि Bing AI च्या आधारे मजबूत प्रवेश केला आहे. गुगलची थेट स्पर्धा मायक्रोसॉफ्टशी आहे. जाएंट सर्च इंजिन कंपनी Google मायक्रोसॉफ्टशी बार्ड एआय आणि क्लाउड एआय सारख्या कृत्रिम बुद्धिमत्ता साधनांसह स्पर्धा करते. समान उत्पादने सुधारण्यासाठी गोपनीयता धोरण बदलले आहे.

AI साठी वापरला जाईल वापरकर्त्यांचा डेटा
गोपनीयता धोरण अद्ययावत करून, Google ने वापरकर्त्यांसह सर्वांना तो डेटा कसा वापरेल हे स्पष्ट केले आहे. तो AI उत्पादनांना प्रशिक्षित करण्यासाठी सार्वजनिक डोमेनमध्ये समाविष्ट केलेला ऑनलाइन डेटा थेट किंवा इतर सार्वजनिक स्त्रोतांद्वारे वापरेल. Google ज्या काही विद्यमान AI प्रणालींवर काम करत आहे, या बदलांचा खूप फायदा होऊ शकतो.

डेटा वापरावर गुन्हा दाखल
हे अपडेट अशा वेळी समोर आले आहे, जेव्हा ChatGPT तयार करणाऱ्या OpenAI या कंपनीविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. ChatGPT डेव्हलपरवर AI टूल्ससाठी इंटरनेटद्वारे वापरकर्त्यांची खाजगी माहिती वापरल्याचा आरोप आहे. ओपनएआयने लाखो सोशल मीडिया टिप्पण्यांमधून डेटा वापरल्याचा दावा करण्यात आला होता.

OpenAI वर मोठा आरोप
सोशल मीडियाशिवाय ओपनएआयवर ब्लॉग आणि विकिपीडियावरून डेटा घेतल्याचा आरोप आहे. ChatGPT सुधारण्यासाठी वापरकर्त्यांची वैयक्तिक माहिती त्यांच्या संमतीशिवाय वापरली गेली, जेणेकरून ती अधिक चांगले प्रतिसाद देऊ शकेल. दरम्यान ChatGPT हा एक AI चॅटबॉट आहे जो मानवांप्रमाणेच कोणत्याही प्रश्नाचे किंवा प्रश्नाचे उत्तर देतो.