Poppy Seeds Benefits : उन्हाळ्यात खसखस ​​खा, शरीर राहील ठंडा-ठंडा कूल-कूल


खसखस बियाणे एक थंड प्रभाव आहे. उन्हाळ्यात खसखस ​​खाल्ल्याने आरोग्याला अनेक फायदे होतात. खसखस हे औषधी गुणधर्मांनी परिपूर्ण आहे. यामध्ये लोह, तांबे, फायबर आणि प्रथिने यांसारखे पोषक घटक असतात. खसखस खाल्ल्याने पोटाला थंडावा मिळतो. त्यामुळे अॅसिडिटी आणि बद्धकोष्ठतेच्या समस्येपासूनही आराम मिळतो.

याशिवाय हे खाल्ल्याने शरीरातील रक्ताची कमतरता दूर होते. खसखस हाडे मजबूत करतात. उन्हाळ्यात हे खाल्ल्याने शरीराला असंख्य फायदे मिळतात. खसखसचे आरोग्यदायी फायदे जाणून घेऊया.

पोटासाठी चांगले
खसखस थंड असते. हे खाल्ल्याने शरीर थंड राहते. या बिया शरीराला हायड्रेट ठेवण्याचे काम करतात. याच्या मदतीने तुम्ही पोटाशी संबंधित समस्या टाळू शकता. खसखसमुळे तुम्हाला खूप आराम वाटतो. यामुळे तुमच्या पोटालाही आराम मिळतो.

अॅसिडिटी
उन्हाळ्यात या बिया खाल्ल्याने अॅसिडिटीपासून आराम मिळतो. या बिया खाल्ल्याने पोटाची जळजळ तसेच छातीत जळजळ कमी होण्यास मदत होते. तुम्ही रोज सकाळी खसखस ​​दुधात मिसळून घेऊ शकता. हे अॅसिडिटीची लक्षणे कमी करण्याचे काम करते.

पचन
या बिया खाल्ल्याने पचनक्रिया निरोगी राहण्यास मदत होते. खसखस बद्धकोष्ठता आणि गॅसच्या समस्येपासून आराम देते. या बियांमध्ये फायबरचे प्रमाण जास्त असते. ते पचनाशी संबंधित इतर अनेक समस्या दूर करण्याचे काम करतात.

तणाव
खसखस तुमचा तणाव कमी करण्याचे काम करते. जर तुम्ही खूप तणावाखाली राहत असाल तर तुम्ही खसखस ​​खाऊ शकता. खसखस खाल्ल्याने तुमचा मूड सुधारतो.

रक्तदाब
खसखसच्या बियांमध्ये ओलिक अॅसिड असते. यामुळे रक्तदाब नियंत्रणात राहतो. खसखसमध्ये आहारातील फायबर असते. हे खराब कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित करते. खसखस रक्ताभिसरण सुधारते. रक्तदाबाची पातळी नियंत्रित ठेवण्यासाठी तुम्ही खसखसही खाऊ शकता.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही