ट्विटरची होणार सुट्टी! इंस्टाग्राम आणत आहे एक नवीन अॅप, ते असेल विनामूल्य वापरण्यास सक्षम, जाणून घ्या लॉन्चची तारीख


टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी ऑक्टोबर 2022 मध्ये ट्विटर हे सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म विकत घेतले. त्यावेळी ट्विटर फ्री असायचे. पण एलन मस्कने ट्विटर सबस्क्रिप्शन आधारित बनवले आहे. म्हणजे तुम्ही पैसे देऊन ट्विटर ब्लू टिक मिळवू शकता. फुकटात ट्विटर चालवणाऱ्यांची आवक कमी झाली आहे. पण आता ट्विटरला टक्कर देण्यासाठी इंस्टाग्राम नावाचे नवीन टेक्स्ट बेस्ड अॅप येत आहे. हे ट्विटरसारखे असेल. परंतु वापरकर्त्यांसाठी ते पूर्णपणे विनामूल्य असेल. ते अॅप विनामूल्य चालवू शकतील.

पेड सबस्क्रिप्शननंतर ट्विटर यूजर्स नाराज आहेत. तसेच अनेक युजर्सनी ट्विटर चालवणे बंद केले आहे. अशा परिस्थितीत तो ट्विटरसारखा दुसरा पर्याय शोधत होता. पण आता इन्स्टाग्राम त्या यूजर्सची इच्छा पूर्ण करणार आहे. ट्विटरच्या बदललेल्या वृत्तीनंतर, ट्विटरसारख्या इतर सोशल मीडिया अॅप्सची मागणी वाढली आहे, जसे की मास्टोडॉन आणि ब्लूस्की. हे सर्व प्लॅटफॉर्म ट्विटरचे संस्थापक जॅक डोर्सी यांनी सुरू केले आहेत. आता या शर्यतीत फेसबुकची मूळ कंपनी मेटाने उडी घेतली आहे.

LA टाइम्सने अहवाल दिला आहे की मेटा त्याच्या नवीन प्रकल्पाची ख्यातनाम व्यक्ती आणि प्रभावशालींसह चाचणी करत आहे. अहवालात असा दावा केला जात आहे की हे नवीन अॅप येत्या काही महिन्यांत निवडक निर्मात्यांना उपलब्ध करून दिले जाईल. ICYMI च्या Lia Haberman ने या अॅपच्या तपशीलासंदर्भात एक स्क्रीनशॉट प्रकाशित केला आहे. त्याने सांगितले की नवीन अॅप इंस्टाग्राम अॅपपेक्षा पूर्णपणे वेगळे असेल. पण जर युजर्सना हवे असेल तर ते त्यासोबत त्यांचे इन्स्टाग्राम अकाउंट अटॅच करू शकतील. इंस्टाग्रामचे नवीन अॅप यावर्षी जूनमध्ये लॉन्च होऊ शकते.

या अॅपचे नाव अद्याप समोर आलेले नाही. पण काही तपशील नक्कीच लीक झाले आहेत. त्यानुसार अॅपचा इंटरफेस इन्स्टाग्रामसारखाच असेल. फोटो आणि व्हिडिओंच्या फीडऐवजी, अॅपच्या होममध्ये “टेक्स्ट-आधारित” पोस्टची टाइमलाइन असेल.

Twitter प्रमाणेच, हे अॅप वापरकर्त्यांना या पोस्टमध्ये फोटो, व्हिडिओ आणि लिंक्स संलग्न करण्यास देखील अनुमती देईल. प्लॅटफॉर्म इतर वापरकर्त्यांना या पोस्ट्सना प्रत्युत्तर देण्यासाठी आणि थ्रेड तयार करण्यास अनुमती देईल. निर्मात्यांना त्यांच्या प्रेक्षकांना नवीन अॅपवर आणणे सोपे करण्यासाठी मेटा देखील योजना आखत आहे. आगामी अॅपच्या वापरकर्त्यांना एका टॅपने इंस्टाग्रामवर आधीपासूनच फॉलो केलेल्या खात्यांना फॉलो करण्याचा पर्याय देखील असेल.