700 कर्मचाऱ्यांना सेवामुक्त करणार LinkedIn, त्याचबरोबर बंद करणार चीनी अॅप


2023 च्या सुरुवातीपासून, दररोज काही मोठ्या टेक कंपन्या कर्मचारी कपातीची घोषणा करत आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, मायक्रोसॉफ्ट कॉर्पोरेशनच्या मालकीचे व्यावसायिक नेटवर्क LinkedIn देखील छाटणीच्या शर्यतीत सामील झाले आहे. 716 कर्मचाऱ्यांना लवकरच कामावरून काढण्यात येणार असल्याची माहिती कंपनीने दिली आहे. इतकेच नाही तर कंपनी आपले चायनीज जॉब अॅप्लिकेशन अॅपही बंद करणार आहे.

आधी मायक्रोसॉफ्ट आणि आता लिंक्डइनने जागतिक आर्थिक संकट पाहून कर्मचाऱ्यांना कंपनीतून बाहेरचा रस्ता दाखवण्याची तयारी केली आहे. लिंक्डइनचे 20,000 कर्मचारी आहेत आणि गेल्या वर्षभरात म्हणजेच 2022 मध्ये प्रत्येक तिमाहीत कंपनीचा महसूल वाढला होता, त्यामुळे कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्याचा कंपनीचा निर्णय आश्चर्यकारक आहे.

तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की, टाळेबंदीवर नजर ठेवणाऱ्या Layoffs.fyi नुसार, गेल्या सहा महिन्यांत जागतिक स्तरावर 2 लाख 70 हजारांहून अधिक कर्मचाऱ्यांनी आपली नोकरी गमावली आहे.

लिंक्डइनवर कमावण्याचे दोन मार्ग आहेत, एक जाहिरात विक्रीद्वारे आणि दुसरा सबस्क्रिप्शनद्वारे. कर्मचाऱ्यांना लिहिलेल्या पत्रात, लिंक्डइनचे सीईओ रायन रोस्लान्स्की म्हणाले की ऑपरेशन्स, सेल्स आणि सपोर्ट टीममध्ये काम करणाऱ्या लोकांना कामावरून काढून टाकले जाईल.

आव्हानात्मक वातावरणाचा दाखला देत लिंक्डइनने सांगितले की कंपनी चीनमध्ये चालणारे त्यांचे जॉब अॅप देखील बंद करणार आहे. कंपनी आपले InCareers अॅप 9 ऑगस्टपर्यंत बंद करणार आहे.

या बदलांमुळे कंपनी 250 नवीन नोकऱ्या निर्माण करेल, असेही रायन रोस्लान्स्की यांनी सांगितले. लिंक्डइनच्या प्रवक्त्याने असेही कळवले आहे की टाळेबंदीमुळे प्रभावित झालेले कर्मचारी या नोकरीच्या भूमिकेसाठी अर्ज करण्यास पात्र असतील.