नैसर्गिकरित्या दूर होईल पिंपल्सची समस्या, करून पहा फक्त हे घरगुती उपाय


पिंपल्स किंवा मुरुमे येणे सामान्य गोष्ट आहे, पण त्यामुळे चेहऱ्याच्या सौंदर्यावर डाग पडतात. मुरुम दूर करण्यासाठी, आपण अनेक पद्धती वापरून पाहतो, ज्यामध्ये महागड्या उत्पादनांपासून ते घरगुती उपचारांचा समावेश होतो. मुरुम किंवा पिंपल्सवर उपचार न केल्यास ते डागांचे रूप धारण करतात. त्वचेवरील छिद्रांमध्ये घाण आणि तेल जमा होते आणि ते हळूहळू मुरुमांचे रूप घेतात. ते मिटवता येत नाहीत पण पिंपल्स नक्कीच कमी करता येतात.

बरं काही स्किन केअर हॅक मुरुम दूर करू शकतात. जर तुम्हाला रासायनिक पदार्थांऐवजी घरगुती उपायांनी मुरुम दूर करायचे असतील तर या पद्धती वापरून पहा.

जर तुम्हाला मुरुमांच्या समस्येपासून नैसर्गिकरित्या मुक्ती मिळवायची असेल, तर अँटी-इफ्ता सामग्री आणि प्रतिजैविक गुणधर्मांसह समृद्ध एरंडेल तेल लावा. उन्हाळ्यात मुरुमांचा त्रास होतो आणि त्यामुळे त्वचेवर सूज येते. नैसर्गिक गुणधर्मांनी समृद्ध एरंडेल तेल ही जळजळ कमी किंवा दूर करण्याचे काम करते.

संशोधनानुसार, सूक्ष्मजीव बॅक्टेरिया देखील मुरुमांच्या कारणांपैकी एक मानले जातात. कोरफडीमध्ये प्रतिजैविक गुणधर्म असतात आणि म्हणूनच ते मुरुमांवर उपचार करण्यासाठी खूप प्रभावी मानले जाते. कोरफडीचा घरगुती उपाय करण्यासाठी रात्री मुरुमांवर जेल लावा आणि सकाळी फेसवॉशने स्वच्छ करा. उन्हाळ्यात त्वचेला हायड्रेट ठेवण्यासाठी कोरफड देखील उपयुक्त मानली जाते.

काकडी ही बायोएक्टिव्ह कंपाऊंड्सचा उत्तम स्रोत मानली जाते आणि त्यामुळे ती पिंपल्स कमी करण्याचे काम करते. आपल्याला ताजी काकडी आणि पाणी लागेल. प्रथम काकडी किसून घ्या आणि नंतर त्याचा लगदा मुरुमांवर लावा. काही वेळाने थंड पाण्याने स्वच्छ करा. तसे, काकडीचा लगदा लावण्यापूर्वी काही मिनिटे फ्रीजमध्ये ठेवा. ही पद्धत 15 दिवस फॉलो करा आणि फरक पहा.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही