जगातील सर्वात महाग पाण्याची बाटली, तुम्ही या किमतीत लक्झरी फ्लॅट खरेदी करू शकता


पाणी ही निसर्गाने मानवाला दिलेली देणगी आहे. पाण्याशिवाय मानवी जीवनाची कल्पना करणेही अवघड आहे. पण मानवी जीवनासाठी आवश्यक असलेल्या पाण्याची किंमत ऐकून तुम्हालाही धक्का बसेल. काळाच्या ओघात प्रदूषणही वाढत आहे, त्यामुळे पाणीही पिण्यायोग्य नाही. यामुळेच आज निसर्गाच्या या देणगीसाठी पैसे मोजावे लागत आहेत. बाटलीबंद असल्याने पाणी महाग झाले आहे.

मात्र, आम्ही तुम्हाला जगातील सर्वात महागड्या पाण्याच्या बाटलीबद्दल सांगणार आहोत. ही पाण्याची बाटली इतकी महाग आहे की तुम्ही दिल्ली-एनसीआरमध्ये सहज फ्लॅट खरेदी करू शकता.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की जगातील सर्वात महागड्या पाण्याचे नाव Acqua di Cristallo Tributo a Modigliani आहे. त्याच्या एका बाटलीत फक्त 750ml पाणी येते, ज्याची किंमत सुमारे 50 लाख रुपये आहे. या पाण्याचा उगम आइसलँड, फ्रान्स आणि फिजीमधील नैसर्गिक झऱ्यांमधून होतो. 2010 मध्ये या पाण्याच्या बाटलीने गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डही केला होता. विशेष म्हणजे यावेळी पुन्हा जगातील सर्वात महागड्या पाण्याच्या बाटलीचा दर्जा प्राप्त झाला आहे.

पॅकेजिंग आणि डिझाइनमुळे ही पाण्याची बाटली महाग आहे. ही बाटली 24 कॅरेट सोन्याची बनलेली आहे आणि बाटलीच्या आत पाण्यात सुमारे 5 ग्रॅम 24 कॅरेट सोने देखील आहे. ही बाटली लेदर पॅकेजिंगने तयार केलेली आहे. या बाटलीचे डिझाईन फर्नांडो अल्तामिरानो यांनी तयार केले होते. या ब्रँडमध्ये अनेक पाण्याच्या बाटल्या येतात. दुसरीकडे, जर आपण सर्वात कमी किमतीच्या पाण्याच्या बाटलीबद्दल बोललो, तर ती सुमारे $285 म्हणजेच सुमारे 21,355 रुपये आहे. 4 मार्च 2010 रोजी या पाण्याच्या बाटलीचा 60 हजार अमेरिकन डॉलर्समध्ये लिलाव झाला. या बाटलीची एवढी मोठी किंमत ऐकून लाखो रुपये क्वचितच कोणी खर्च करतील.