ChatGPT मध्येही आले ‘incognito mode’, आता कोणालाही कळणार नाही तुमचे सिक्रेट शोध


ChatGPT सुधारण्यासाठी कंपनीने अनेक अपडेट्स जारी केले आहेत. अमेरिकन आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (AI) कंपनी OpenAI ने ChatGPT साठी ‘incognito mode’ आणले आहे. याचा अर्थ आता तुम्ही चॅटबॉटला काहीही विचारू शकता. कोणीही तुमचे प्रश्न किंवा क्वेरी ट्रॅक करू शकणार नाही. ‘incognito mode’ सुरू केल्यामुळे हिस्ट्री देखील संग्रहित केला जाणार नाही. एकूणच, वापरकर्त्यांची गोपनीयता अधिक मजबूत करण्यासाठी कंपनीने हे महत्त्वाचे पाऊल उचलले आहे.

सहसा वेब ब्राउझरमध्ये ‘incognito mode’ आढळतो. त्याचा वापरकर्ते खाजगी सर्फिंगसाठी करतात. इंटरनेटवर कोणाला माहीत नसलेली एखादी गोष्ट शोधायची असेल, तर त्यासाठी ‘इनकॉग्निटो मोड’ वापरला जातो. चॅटजीपीटीमध्येही हे फीचर आल्यानंतर तुमची प्रायव्हसी मजबूत होणार आहे.

सॅन फ्रान्सिस्को-आधारित AI फर्मवर प्रश्न उपस्थित केला जातो की ती वापरकर्त्यांचा डेटा गोळा करते. लाखो वापरकर्त्यांकडून डेटा संकलित करून चॅटजीपीटी आणि इतर एआय चॅटबॉट्स आणखी सुधारले आहेत. परवानगीशिवाय वापरकर्त्यांचा डेटा संचयित करण्यासाठी ChatGPT वर बंदी घालणारा इटली हा पहिला देश आहे.

याशिवाय कंपनी चॅट हिस्ट्री बंद करण्याचा पर्यायही जारी करेल. आगामी फीचर आणि ‘इनकॉग्निटो मोड’ सोबत कंपनी यूजर्सची प्रायव्हसी मजबूत करण्याचा प्रयत्न करेल. मात्र, अनेक महिने चाललेल्या प्रक्रियेनंतर गोपनीयतेशी संबंधित सर्व नियम हटवण्यात आल्याचे कंपनीने म्हटले आहे. नवीन फीचर्सचा या बंदीशी काहीही संबंध नसल्याचे कंपनीने स्पष्ट केले.

OpenAI ने ChatGPT साठी नवीन सबस्क्रिप्शन योजना ‘ChatGPT Business’ देखील सादर केली आहे. कंपनी लवकरच नवीन सबस्क्रिप्शन प्लॅन लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे. ही योजना खासकरून अशा व्यावसायिकांसाठी आणली जाईल, ज्यांना डेटावर अधिक नियंत्रण हवे आहे. ते उद्योगांच्या गरजेनुसार तयार केले जाईल.