IPL 2023 : अर्जुन तेंडुलकरला सोडा साहेब, या खेळाडूचा चाहता झाला रोहित शर्मा, लवकरच खेळणार टीम इंडियात!


पहिले दोन सामने गमावल्यानंतर मुंबई इंडियन्सचा आता आयपीएल 2023 मध्ये विजयाचा रथ धावण्यास सुरुवात झाली आहे. या संघाने सलग तीन सामने जिंकले आहेत आणि आता मुंबई झपाट्याने गुणतालिकेत वरच्या दिशेने जात आहे. मंगळवारी रात्री मुंबई इंडियन्सने सनरायझर्स हैदराबादचा 14 धावांनी पराभव केला. या विजयानंतर कॅमेरून ग्रीन आणि अर्जुन तेंडुलकर यांच्या नावाची छाप पडली आहे, पण आणखी एक खेळाडू आहे, ज्याला कर्णधार रोहित शर्माने सलाम केला आहे.

हा खेळाडू दुसरा कोणी नसून तिलक वर्मा आहे, ज्याला विजयानंतर मुंबई इंडियन्सने सन्मानित केले होते. तिलक वर्माने हैदराबादविरुद्ध 17 चेंडूत 37 धावांची खेळी केली. यादरम्यान त्याच्या बॅटमधून 4 षटकार निघाले. तिलकाच्या या खेळीने मुंबई इंडियन्सला 192 धावांपर्यंत मजल मारता आली. यामुळेच त्याला ड्रेसिंग रूममध्ये खास बॅज देण्यात आला होता.


रोहित शर्मा देखील तिलक वर्माचा चाहता बनला आहे. हा खेळाडू लवकरच इतर कपड्यांमध्येही दिसणार असल्याचे त्याने सामन्यानंतर सांगितले. रोहित शर्मा म्हणाला की, तिलक वर्माचे वय आणि त्याची फलंदाजी पाहता तो खूप पुढे जाईल असे वाटते. तिलक वर्मा लवकरच जगभरातील इतर संघांसोबतही खेळताना दिसणार आहे.

मुंबई इंडियन्सचा हा खेळाडू आयपीएलच्या या मोसमात अप्रतिम कामगिरी करत आहे. मुंबईत सर्वाधिक धावा करण्याच्या बाबतीत तिलक अव्वल आहे. 5 सामन्यात त्याच्या बॅटमधून 214 धावा झाल्या आहेत. या खेळाडूची सरासरी 50 पार आहे. इतकेच नाही तर तिलक वर्मा याचा स्ट्राईक रेटही जवळपास 160 आहे. त्याने मुंबईसाठी सर्वाधिक 14 षटकारही मारले आहेत. तिलक वर्माच्या या कामगिरीमुळे रोहित शर्मा त्याचा लंबी रेस का घोडा म्हणून मूल्यांकन करत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.