IPL 2023 : नजर हटी, दुर्घटना घटी, दिनेश कार्तिकची चूक आरसीबीला पडली महागात!


अनेकदा रस्त्यावर आणि महामार्गावर असे फलक असतात, ज्यावर नजर हटी, दुर्घटना घटी असे लिहिलेले असते. IPL 2023 च्या 15 व्या सामन्यातही असाच एक अपघात झाला. आरसीबीसोबत हा अपघात झाला आणि दिनेश कार्तिकने खबरदारी घेतली नाही. चला सांगूया नेमके काय झाले? सोमवारी रात्री आरसीबीने लखनौविरुद्धचा सामना शेवटच्या चेंडूवर एका विकेटने गमावला. आरसीबीला सामना टाय करण्याची चांगली संधी होती, पण यष्टिरक्षक दिनेश कार्तिकला चेंडू व्यवस्थित पकडता आला नाही आणि लखनौने विजय मिळवला.

लखनौ संघाला शेवटच्या चेंडूवर एका धावेची गरज होती. आवेश खान स्ट्राईकवर होता. हर्षल पटेलने बॉल टाकला आणि बॉल यष्टीरक्षक दिनेश कार्तिककडे गेला. मात्र घाईघाईत दिनेश कार्तिकला चेंडू नीट पकडता आला नाही. त्याच्या हातातून चेंडू निसटला आणि नॉन स्ट्रायकरवर असलेल्या रवी बिश्नोईने धाव पूर्ण केली. यासह आरसीबीला त्यांच्याच घरी पराभव पत्करावा लागला.


आता प्रश्न असा आहे की दिनेश कार्तिकने काय चूक केली? दिनेश कार्तिकने जरी 232 आयपीएल सामने खेळले असले तरी, मोठे खेळाडू दबावाखाली तुटून पडतात आणि असेच काहीसे या खेळाडूसोबत घडले आहे. दबावाखाली दिनेश कार्तिकला चेंडू व्यवस्थित पकडता आला नाही. इतकंच नाही तर घाईत त्याला बॉलवर नजर ठेवता आली नाही, त्यामुळे तो नीट पकडू शकला नाही. त्याचा फटका आरसीबीला बसला.

दरम्यान आरसीबीच्या पराभवाचे कारण दिनेश कार्तिकपेक्षा त्याचे गोलंदाज जास्त आहेत. 4 षटकांत लखनौ संघाने 23 धावांत 3 विकेट गमावल्या होत्या. पण त्यानंतर मार्कस स्टॉइनिस आणि निकोलस पूरन यांनी आरसीबीवर हल्ला चढवला आणि या संघाचा एकही गोलंदाज त्यांना त्रास देऊ शकला नाही. स्टॉइनिसने 30 चेंडूत 65 तर निकोलस पूरनने 19 चेंडूत 62 धावा फटकावल्या. दोन्ही फलंदाजांनी मिळून 12 षटकार आणि 9 चौकार लगावले.

आरसीबीच्या गोलंदाजांबद्दल बोलायचे झाले, तर हर्षल पटेल आणि कर्ण शर्मा यांनी धावा करण्यात कोणतीही कसर सोडली नाही. हर्षल पटेलने 4 षटकात 48 धावा दिल्या, त्याचा इकॉनॉमी रेट प्रति षटक 12 धावा होता. तर कर्ण शर्माने 3 षटकात 48 धावा दिल्या. त्याचा इकॉनॉमी रेट प्रति षटक 16 धावा होता. डेथ ओव्हर्समध्ये विखुरण्याची सवय असलेल्या दिनेश कार्तिकपेक्षा अधिक दोष आरसीबीच्या गोलंदाजांचा आहे हे स्पष्ट आहे.