Video : जेव्हा संधी मिळाली, तेव्हा सामन्यादरम्यान केला डान्स, मग एकाच फटक्याने सर्वांना नाचवले


WPL 2023 सुरू झाले असून दोन दिवसांत तीन सामने झाले आहेत. पहिले दोन सामने एकतर्फी ठरले, तर तिसरा सामना बरोबरीत सुटला. तेही असे की त्यातील सर्वात महत्त्वाचे पात्र आधी स्वत: नाचली आणि नंतर सर्वांना आनंदाने नाचण्यास भाग पाडले. यूपी वॉरियर्सने स्पर्धेतील त्यांच्या पहिल्या सामन्यात गुजरात जायंट्सचा केवळ एका चेंडूपूर्वीच अत्यंत रोमांचकारी पद्धतीने पराभव करून यशस्वी सुरुवात केली. ऑस्ट्रेलियाची स्फोटक फलंदाज ग्रेस हॅरिस ही या विजयाची नायिका ठरली, जिने गुजरातकडून विजय खेचून आणला.

एक दिवस आधी डीवाय पाटील स्टेडियमवर मुंबई इंडियन्सकडून गुजरातला 143 धावांनी दारूण पराभव पत्करावा लागला होता. हा संघ रविवारी पुन्हा मैदानात उतरले आणि यावेळी यूपीविरुद्धची कामगिरी चांगली झाली. 16व्या षटकापर्यंत संघ सामन्यात पुढे होता, पण त्यानंतर ग्रेस हॅरिसने त्यांच्या सर्व आशा धुळीस मिळवल्या. 29 वर्षीय स्फोटक फिनिशरने 20 व्या षटकाच्या पाचव्या चेंडूवर चौकार आणि षटकारांचा पाऊस पाडत संघाला 3 विकेट्सने विजय मिळवून दिला.


ग्रेस हॅरिसने सोफी एक्लेस्टोनसोबत अवघ्या 26 चेंडूत 70 धावांची स्फोटक भागीदारी करत संघाला यश मिळवून दिले. ग्रेस हॅरिसने केवळ 26 चेंडूंत 7 चौकार आणि 3 षटकारांसह नाबाद 59 धावा केल्या. यातही शेवटच्या षटकात 2 चौकार आणि 2 षटकार आले, तेव्हा यूपीला 19 धावांची गरज होती.

हॅरिसने पहिल्या चेंडूवर षटकार मारला, दुसऱ्या चेंडूवर 2 धावा घेतल्या. त्यानंतर तिसऱ्या आणि चौथ्या चेंडूवर सलग 2 चौकार मारले. चौथ्या चेंडूवर चौकार आल्याने हॅरिसने आनंदाने उडी घेतली आणि खेळपट्टीवरच नाचू लागली.

स्कोअर बरोबरीत असल्याने शेवटच्या 2 चेंडूत फक्त 1 धावांची गरज असल्याने यूपीच्या फलंदाजाचा डान्सही योग्य ठरला. पाचव्या चेंडूवर हॅरिसने स्क्वेअर लेगवर षटकार खेचून संघाला विजय मिळवून दिला आणि त्यानंतर स्टेडियममध्ये उपस्थित यूपीच्या चाहत्यांना आणि त्याच्या संघातील खेळाडू आणि सपोर्ट स्टाफला नाचायला भाग पाडले. या कामगिरीसाठी हॅरिसला सामनावीर म्हणून निवडण्यात आले.