
नागपुरात पराभव, दिल्लीतही पराभव. बॉर्डर-गावस्कर कसोटी मालिकेतील दोन्ही सामन्यांमध्ये ऑस्ट्रेलियन संघाला पराभव पत्करावा लागला आहे. आता ते इंदूरमध्ये होणाऱ्या तिसऱ्या कसोटी सामन्यात पुनरागमन करण्याचा विचार करत आहे, मात्र सामन्यापूर्वी मिचेल स्टार्कने आपल्या संघाची गुपिते उघड केली आहेत. खरेतर, मिचेल स्टार्कने सांगितले आहे की, तो अद्याप दुखापतीतून पूर्णपणे सावरला नसला तरी तिसऱ्या कसोटीत खेळण्यासाठी तो तयार आहे. जो खेळाडू पूर्णपणे तंदुरुस्त होऊ शकला नाही अशा खेळाडूला संधी देण्याचा विचार करणाऱ्या ऑस्ट्रेलियाकडे खेळाडूंची कमतरता आहे का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.
मिचेल स्टार्ककडून ऑस्ट्रेलियाची पोलखोल, संघात पडला आहे का ‘दुष्काळ’
मिचेल स्टार्क इंदूरमध्ये म्हणाला, मला बरे वाटत आहे. काही काळ थोडे अस्वस्थ होईल. काही वेळात ही दुखापत 100 टक्के बरी होईल,असे मला वाटत नाही पण ते पुरेसे आहे. तो म्हणाला, बॉल हातातून चांगला बाहेर पडत आहे आणि मी मनापासून गोलंदाजी करत आहे. थोडीशी अस्वस्थ असूनही मी खेळणार ही पहिलीच कसोटी नाही. मी 100 टक्के तंदुरुस्त असतानाच खेळलो असतो, तर मी फक्त पाच ते 10 कसोटी खेळू शकलो असतो.
भारतीय वेगवान गोलंदाजांप्रमाणे स्टार्कलाही आपल्या संघासाठी योगदान देण्याची इच्छा आहे. त्याने नेटमध्ये कॅमेरून ग्रीनला तासभर गोलंदाजी केली. हा डावखुरा वेगवान गोलंदाज म्हणाला, होय हा दौरा ऑस्ट्रेलियन वेगवान गोलंदाजांसाठी आव्हानात्मक होता. अर्थात आपण पाहिलं आहे की फिरकीपटूंची भूमिका मोठी आहे पण असे असतानाही भारतीय वेगवान गोलंदाजांनी नवीन चेंडूने विशेष भूमिका बजावली आहे आणि जर चेंडू उलटला तर ते स्टंपला लक्ष्य करतात. पुन्हा एकदा फिरकीची भूमिका मोठी असेल यात शंका नाही पण २० विकेट्स मिळवण्यासाठी मला फिरकीपटूंसोबत महत्त्वाची भूमिका बजावावी लागेल.
ऑस्ट्रेलियाकडून 75 कसोटी सामने खेळलेल्या 33 वर्षीय स्टार्कने उपखंडातील परिस्थितीत खेळण्याचा फायदा मिळेल, अशी आशा व्यक्त केली. त्याला त्याच्या शरीराबद्दलही चांगले वाटत आहे. तो म्हणाला, काळजी करण्यासारखे काही नाही. दुखापतीमुळे मी आठ ते दहा दिवसांचा ब्रेक घेतला. तेव्हापासून मी गोलंदाजी करत आहे. वर्कलोड किंवा बॉडीची चिंता नाही. स्टार्क म्हणाला, मला माहित नाही की मला पूर्वी येथे काय फायदा झाला. मी येथे जास्त क्रिकेट खेळलो नाही. मला वाटते की अलीकडेच पाकिस्तान आणि श्रीलंकेत खेळण्याचा अनुभव उपयोगी पडेल.
