Alert ! सलग 14 तास मोबाईल पाहायची ही मुलगी, झाला विचित्र आजार


मोबाईलकडे जास्त बघू नका, नाहीतर डोळे खराब होतील. बऱ्याचदा घरातील वडीलधारी मंडळी मुलांना फोनच्या अतिवापराबद्दल सावध करत असतात. फोनचा अतिवापर टाळण्याचा सल्लाही तज्ज्ञ देत आहेत. पण मोबाईलचे व्यसन तुम्हाला व्हीलचेअरवरही बसवू शकते, हे तुम्हाला माहीत नाही. असाच एक प्रकार पोर्तुगालमधून समोर आला आहे. जिथे एक महिला दिवसाचे 14 तास फोनवर घालवत असे. त्याचा परिणाम असा झाला की व्हीलचेअरवरच तिचे आयुष्य जात आहे. मोबाईलच्या व्यसनामुळे मुलगी दिव्यांग झाली आहे. जाणून घेऊया काय आहे संपूर्ण प्रकरण.

nypost च्या रिपोर्टनुसार, Fenella Fox ला मोबाईल फोनचे व्यसन होते. ती दिवसाचे 14 तास फोनवर घालवत असे. यामुळे ती सायबर सिकनेसची शिकार झाली. डॉक्टरांनाही या आजारावर इलाज करणे अवघड होऊन बसले. फेनेला एक सोशल मीडिया प्रभावक आहे. तिने सांगितले की ती फोनवर 14 तास घालवायची. त्यामुळे डोके व मान दुखत असल्याची तक्रार तिने सुरू केली. फेनेलाने सांगितले की तिने डॉक्टरांना दाखवले, पण त्यांनाही आजार पकडता आला नाही. फोनच्या व्यसनामुळे तिच्यामध्ये डिजिटल चक्कर विकसित झाली, त्यामुळे ती व्हीलचेअरवर आली.

फेनेलाची तब्येत बिघडल्यावर त्यांनी ब्रिटनला जाण्याचा निर्णय घेतला. तिचे आई-वडील ब्रिटनमध्ये राहत होते. त्यांनी सांगितले की, विमानतळावर पोहोचल्यावर डोळ्यासमोर अंधार पसरला होता. त्रास इतका वाढला की त्याला व्हीलचेअरचा सहारा घ्यावा लागला. पोर्तुगालप्रमाणे ब्रिटीश डॉक्टरांनाही तिला काय झाले हे समजू शकले नाही. यानंतर फेनेलाच्या वडिलांनी एके दिवशी सायबर आजाराबद्दल वाचले. तेव्हा कळले की त्यांची मुलगी डिजिटल व्हर्टिगोची बळी आहे.

सोशल मीडियावर प्रभाव टाकणाऱ्याने सांगितले की, 2021 च्या सुरुवातीला तिला डोके आणि मानेमध्ये तीव्र वेदना होऊ लागल्या. त्यानंतर चक्कर येऊ लागली. त्रास इथेच संपला नाही. फेनेलाला चक्कर येण्यासोबत उलट्या होऊ लागल्या. यानंतर फेनेला तिला नीट चालता येत नसल्याचे जाणवले. त्यानंतर तिला व्हीलचेअरची मदत घ्यावी लागली. 29 वर्षीय फेनेला सकाळपासून रात्रीपर्यंत मोबाईलवर वेळ घालवत असे.

दुर्दैवाने, फेनेलाचे उत्पन्नाचे स्रोत सोशल मीडियाच्या प्रवाहावर अवलंबून आहे. Insta व्यतिरिक्त, ती OnlyFans या प्रौढ वेबसाइटवर देखील सक्रिय आहे, जिथून ती दरमहा 15 हजार डॉलर्सपेक्षा जास्त कमावते. सायबरसिकनेसची लक्षणे पटकन दिसू लागल्याने ती यापुढे तिचा फोन वारंवार पाहू शकत नाही, असा तिचा दावा आहे.