वजन कमी करू पाहणाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! वजन कमी करण्यासाठी पिझ्झा देखील फायदेशीर


वजन कमी करण्याच्या प्रवासात कॅलरी मेंटेन करणे फार महत्वाचे आहे. याशिवाय बर्गर, पिझ्झा असे सर्व जंक फूडही टाळावे लागतात. अनेकजण आपली फिगर टिकवण्यासाठी जिममध्ये खूप घाम गाळतात. आम्ही तुम्हाला येथे सांगतो की पिझ्झा, आपल्यापैकी बहुतेकांचे आवडते खाद्यपदार्थ देखील वजन कमी करण्यास मदत करू शकतात. तुम्हाला आश्चर्य वाटत नाही का? कारण गोष्ट अशी आहे. वजन कमी करण्यात सॅच्युरेटेड फॅट आणि जास्त कॅलरी असलेला पिझ्झा किती प्रभावी आहे.

न्यूट्रिशनिस्ट सांगतात की, पिझ्झा खाऊनही तुम्ही तुमचे वजन कमी करू शकता. चला तर मग जाणून घेऊया हे जंक फूड आपल्या वजन कमी करण्याच्या प्रवासात कशी मदत करतात.

न्यूट्रिशनिस्ट यांच्या मते, पिझ्झा खाऊनही वजन कमी करता येते. पण यासाठी तुम्हाला खूप काळजी घ्यावी लागेल. आपल्याला वापराच्या वारंवारतेकडे आणि त्याच्या भागाच्या आकाराकडे लक्ष द्यावे लागेल. यासाठी तुम्ही लहान आकाराचा पिझ्झा निवडू शकता किंवा तुमच्याकडे मोठा पिझ्झा असल्यास तो एखाद्यासोबत शेअर करू शकता. न्यूट्रिशनिस्टच्या मते, पिझ्झा क्रस्टसाठी तुम्ही पिठाच्या ऐवजी गव्हाचा ब्रेड वापरू शकता. याच्या मदतीने तुम्हाला फायबर आणि सर्व प्रकारचे पोषक तत्व मिळतील.

याशिवाय शिमला मिरची, मशरूम, कांदे, पालक, टोमॅटो यांसारख्या भाज्या घालून पिझ्झामध्ये कॅलरीज कमी ठेवून आरोग्यदायी घटक वाढवता येतात. आहारतज्ञांच्या मते पिझ्झा हेल्दी घटकांनीच बनवावा. पिझ्झा टॉपमध्ये जास्त फॅट असलेल्या गोष्टींऐवजी तुम्ही पोषक तत्वांनी युक्त गोष्टी ठेवू शकता.

पिझ्झा माफक प्रमाणात खाल्ला पाहिजे हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे. तुमच्या मुख्य आहाराप्रमाणे ते खाऊ नका. पोषणतज्ञ न्यूट्रिशनिस्टच्या मते, तुमचे वजन कमी करण्यासाठी फळे, भाज्या, पातळ प्रथिने आणि संपूर्ण धान्य यासारख्या अनेक गोष्टी आवश्यक आहेत. तुमच्या नित्यक्रमात नियमित व्यायामाचा समावेश केल्याने तुम्हाला कॅलरी बर्न होण्यास मदत होईल आणि वजन कमी होण्यास मदत होईल.

(या लेखात दिलेली माहिती सामान्य समजुतींवर आधारित आहे. माझापेपर त्याची पुष्टी करत नाही. तज्ञांचा सल्ला घेतल्यानंतरच त्याचे अनुसरण करा.)

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही