Health Tips : महिनाभर खाऊ नका तळलेले अन्न, दिसून येतील हे बदल


वजन कमी करणारे बहुतेक लोक प्रथम तळलेले अन्न किंवा गोड पदार्थ टाळण्याचा निर्णय घेतात. तथापि, हे करणे खूप कठीण आहे कारण आहारात नेहमी तळलेले काहीतरी समाविष्ट केले जाते. भारतातील लोकांना तळलेले किंवा मसालेदार पदार्थ खाण्याची सवय आहे. पण आजकाल गॅस, अॅसिडिटी किंवा फॅटी लिव्हर सारख्या समस्या सामान्य झाल्या आहेत. तुम्ही कधी विचार केला आहे का की असे पदार्थ महिनाभर खाल्ले नाहीत तर काय बदल होतात. महिनाभर तळलेले अन्न न खाल्ल्याने शरीरात कोणते बदल होतात ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

तुम्हाला माहिती आहे का की तळलेले पदार्थ कमी खाल्ले किंवा बंद केले तर पोटाचे आरोग्य सुधारण्यास सुरुवात होते. यामुळे अनेक समस्या दूर राहतात आणि निरोगी राहण्यास मदत होते. तळलेले थांबवण्याचा एक फायदा म्हणजे एखादी व्यक्ती चांगली झोपू शकते. यासोबतच मूडही फ्रेश राहतो.

संशोधनात असेही म्हटले आहे की जे लोक तळलेले अन्न खातात त्यांना फक्त पचनच बिघडते असे नाही तर गॅस आणि अॅसिडिटीचाही सामना करावा लागतो. अशा गोष्टी न खाल्ल्याने पचनक्रिया सुधारते आणि अॅसिडिटीही दूर राहते. एकदा तळलेल्या गोष्टींपासून अंतर ठेवण्याचा प्रयत्न करा.

तळलेल्या अन्नाकडे दुर्लक्ष करून रोगप्रतिकारशक्ती वाढवता येते, असे तज्ञ डॉक्टर सांगतात. यासोबतच शरीरातील सूजही कमी होऊ लागते. जर एखाद्याला फॅटी लिव्हरची समस्या असेल तर त्याने चुकूनही तळलेले पदार्थ खाऊ नयेत.

अन्न तळण्यासाठी वापरण्यात येणारे तेल केवळ पोटालाच नाही तर त्वचेलाही हानी पोहोचवते. त्वचेवर अतिरिक्त तेल तयार होते आणि ते निस्तेज दिसू लागते. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, काही दिवस तेलाचे सेवन बंद केल्यानंतर त्वचेवर ग्लोही दिसू शकतो.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही