चालत्या जीपवर डान्स, ढोल-ताशांच्या गजरात वर्ल्ड चॅम्पियनचे स्वागत


दक्षिण आफ्रिकेत इतिहास रचणाऱ्या भारतीय मुली मायदेशी परतल्या आहेत. जागतिक क्रिकेट जगतावर भारतीय कन्यांनी आपली छाप सोडली आहे. दक्षिण आफ्रिकेच्या भूमीतून जगाला हा संदेश देत आहे की आता 19 वर्षांखालील क्रिकेटवर आता त्यांचेच राज्य आहे. आता या विश्वविजेत्या मुलींचे जल्लोषात स्वागत करायचे होते. आधी अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी क्रिकेट स्टेडियमवर घडले आणि आता आपापल्या घरी पोहोचल्यावर घडत आहे.

सध्या आम्ही जे फोटो आणि व्हिडिओ शेअर करत आहोत, ते दिल्लीचे आहेत. दिल्ली म्हणजे श्वेता सेहरावतचे घर. अंडर-19 महिला टी-20 विश्वचषक क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा श्वेताच्या बॅटने केल्या आहेत आणि, कदाचित याच कारणामुळे ती घरी पोहोचली तेव्हा तिच्या स्वागतासाठी रस्त्यावर ट्रॅफिक जॅम झाला होता.


दिल्लीत श्वेताच्या स्वागतासाठी भव्य व्यवस्था करण्यात आली होती. लोकांनी आपली मुलगी श्वेता हिचे पूर्ण हार घालून जीपच्या बोनेटवर बसून स्वागत केले. चालत्या जीपवर बसलेली श्वेता ढोल-ताशांच्या तालावर नाचताना दिसली आणि एवढ्यावरही तिचे समाधान झाले नाही, तेव्हा ती रस्त्यावर नाचू लागली. ढोल-ताशांचा आवाज जितका मोठा होता, तितकीच नशा श्वेताच्या नृत्यात दिसत होती.


श्वेताच्या स्वागताची तयारी पाहिली, आता त्याआधी पाहा तिच्या दिल्ली विमानतळावरील रिसेप्शनची छायाचित्रे. हे सर्व या मुलींसाठी व्हायला हवे होते, कारण आजपर्यंत भारतीय महिला क्रिकेटमध्ये जे घडले नव्हते, ते त्यांनी केले आहे. या मुली विश्वविजेत्या आहेत आणि त्यांच्यामुळेच भारतीय महिला संघ प्रथमच टी-20 विश्वचषक जिंकण्यात यशस्वी ठरला आहे.


घरी परतण्यापूर्वी अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियममध्ये या मुलींचा सन्मान करण्यात आला. तिथे सचिन तेंडुलकरने त्यांचा गौरव केला. सचिनकडून सन्मान मिळाल्याने त्यांना अभिमान वाटत आहे. या ज्युनियर मुलींच्या आश्चर्यानंतर आता सिनियर मुलींची पाळी आली आहे, ज्यांचा वर्ल्ड कपही काही दिवसात सुरू होणार आहे.