रोहितच्या मॅच विनर प्लेअरचा अप्रतिम षटकार, कॅमेराही पकडू शकला नाही चेंडू


दक्षिण आफ्रिकेत खेळल्या जाणाऱ्या टी-20 लीगमध्ये अनेक दिग्गज खेळाडू सहभागी होत आहेत. या लीगमध्ये अनेक युवा खेळाडूही आपले कौशल्य दाखवत आहेत. असाच एक खेळाडू म्हणजे दक्षिण आफ्रिकेचा ट्रिस्टन स्टब्स. हा खेळाडू या लीगमध्ये सनरायझर्स इस्टर्न केपकडून खेळत आहे. सोमवारी या संघाचा सामना डरबन सुपर जायंट्सशी झाला आणि या सामन्यात स्टब्सने असा षटकार मारला की चेंडू वाया गेला. या सामन्यात स्टब्सने शेवटच्या षटकात वादळ निर्माण केले आणि आपल्या संघाला मोठी धावसंख्या गाठण्यास मदत केली.

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना सनरायझर्स संघाने मोठी धावसंख्या उभारली. या संघाने निर्धारित 20 षटकात केवळ दोन गडी गमावून 210 धावा केल्या. दक्षिण आफ्रिकेच्या T20 लीगमधील सर्व फ्रँचायझी इंडियन प्रीमियर लीग सारख्याच आहेत.


सनरायझर्सच्या डावाचे 19 वे षटक सुरू होते. गोलंदाज होता वियान मुल्डर. मुल्डरने ऑफ-स्टंपच्या बाहेर चेंडू टाकला आणि स्टब्सने तो हलकासा हलवला आणि बॅटच्या मध्यभागी घेऊन तो लाँग ऑनच्या दिशेने खेळला. हा शॉट खूप उंच होता आणि खूप उंच गेल्यावर चेंडू काही काळ दिसणे बंद झाला. चेंडू आकाशात कुठे हरवला हे कोणालाच कळले नाही. कॅमेरासुद्धा हा चेंडू पकडू शकला नाही. स्टब्सने या सामन्यात 13 चेंडूंचा सामना केला आणि एक चौकार आणि दोन षटकारांच्या मदतीने नाबाद 27 धावा केल्या.

त्याच्याशिवाय या संघाचा कर्णधार एडन मार्करामने 34 चेंडूंत तीन चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने नाबाद 44 धावा केल्या. या दोघांपूर्वी संघाच्या सलामीच्या जोडीने सुपर जायंट्सच्या गोलंदाजांना जोरदार मुसंडी मारली. अॅडम रॉसिंग्टनने 30 चेंडूंत 10 चौकार आणि चार षटकारांच्या मदतीने 72 धावा केल्या. त्याच्याशिवाय जॉर्डन हेरमनने 44 चेंडूंत नऊ चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 59 धावांची खेळी केली.

अर्थातच स्टब्स या लीगमध्ये सनरायझर्स संघाकडून खेळत आहे. पण तो आयपीएलमध्ये मुंबई इंडियन्सकडून खेळतो. गेल्या वर्षी इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज टायमल मिल्सला दुखापत झाल्यानंतर मुंबईने स्टब्सला 20 लाख रुपयांच्या मूळ किमतीत खरेदी केले होते. स्टब्सने गेल्या मोसमात केवळ दोन सामने खेळले आणि केवळ दोन धावा केल्या, पण त्याची प्रतिभा लक्षात घेऊन मुंबईने त्याला कायम ठेवण्याचा निर्णय घेतला. IPL-2023 मध्ये स्टब्स त्याच्या विश्वासावर खरा उतरतील अशी मुंबईला आशा आहे. स्टब्स तुफानी खेळी खेळण्यासाठी ओळखला जातो. तो मुंबईसाठी सामना जिंकणारा खेळाडू सिद्ध होऊ शकतो.