गुगल करणार 12000 कर्मचाऱ्यांची कपात, सीईओ पिचाई यांनी केली घोषणा


गुगलची मूळ कंपनी अल्फाबेट आपल्या 12,000 कर्मचाऱ्यांची कपात करत आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कंपनीचे सीईओ सुंदर पिचाई यांनी कर्मचाऱ्यांसोबत शेअर केलेल्या मेमोमध्ये ही माहिती दिली आहे. जगातील सर्वात मोठ्या टेक कंपनीमध्ये टाळेबंदीच्या या वृत्ताने बाजारपेठ हादरली आहे. दोन दिवसांपूर्वी अल्फाबेटची स्पर्धक मायक्रोसॉफ्टने 10,000 कर्मचाऱ्यांना काढून टाकल्याची चर्चा होती.

कंपनीचा एचआर विभाग, कॉर्पोरेट व्यवहार, अभियांत्रिकी आणि उत्पादन विभागाच्या संघांना या छाटणीचा फटका बसेल, असे मानले जाते. गुगलने म्हटले आहे की जागतिक स्तरावर टाळेबंदी केली जात आहे. या निर्णयाचा अमेरिकन कामगारांवर तात्काळ परिणाम होणार आहे.

अल्फाबेटमधील टाळेबंदीची ही बातमी आर्थिक अनिश्चिततेच्या काळात समोर आली आहे जेव्हा गुगल आणि मायक्रोसॉफ्टसारख्या सॉफ्टवेअर कंपन्या जनरेटिव्ह आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या क्षेत्रात गुंतवणूक करण्यावर भर देत आहेत.

अल्फाबेटचे सीईओ सुंदर पिचाई यांनी नोटमध्ये म्हटले आहे की, आमच्या ध्येयाची ताकद, आमची उत्पादने आणि सेवांचे मूल्य आणि एआय स्पेसमधील आमच्या सुरुवातीच्या गुंतवणुकीमुळे आमच्यासमोर असलेल्या प्रचंड संधींबद्दल मला खात्री आहे.