भारताला 34 चेंडूत जिंकवून देणारे ‘वादळ’, एका डावात 16 षटकार आणि चौकार


ज्याप्रमाणे चित्रपटांमध्ये सलमानचे चाहते असतात, तसाच हा खेळाडू क्रिकेटमध्ये सचिनचा चाहता आहे. आणि, ज्यांच्यावर विश्वास आहे, त्यांच्याप्रमाणेच तिनेही धमाकेदार डावाची सुरुवात केली. आम्ही बोलत आहोत शेफाली वर्मा बाबत, जी लहानपणी मुलांसोबत क्रिकेट खेळून मोठी झाली, जी सध्या महिला अंडर-19 विश्वचषक स्पर्धेत भारतीय संघाचे नेतृत्व करत आहे आणि ती केवळ मजबूतच नाही तर कर्णधार म्हणूनही आघाडीवर आहे. यूएईविरुद्धची तिची 34 चेंडूंतील अप्रतिम खेळी हे त्याचे ताजे उदाहरण आहे.

18 वर्षीय शेफाली वर्माने UAE महिला संघाविरुद्ध 34 चेंडूत खेळी करत भारताचा विजय निश्चित केला. त्याच्या झंझावाती खेळीमुळे भारताने 20 षटकांत 3 गडी गमावून 219 धावा केल्या. आता यूएईसाठी एवढ्या मोठ्या धावसंख्येचा पाठलाग करण्यासाठी भारताची गोलंदाजी ज्या प्रकारची आहे, ते पर्वतारोहणाचे काम आहे.


भारताला 219 धावांपर्यंत नेण्यात कर्णधार शेफाली वर्माचे मोठे योगदान होते. त्याने 34 चेंडूत 78 धावा केल्या. सुमारे 230 च्या स्ट्राईक रेटने खेळलेल्या या डावात 16 षटकार आणि चौकारांचा पाऊस पडला. म्हणजे यूएईविरुद्ध तिच्या बॅटने 12 चौकार आणि 4 षटकार मारले.

शफाली वर्माचे T20 क्रिकेटमधील सहावे अर्धशतक, ज्याची स्क्रिप्ट तिने अवघ्या 26 चेंडूंमध्ये पूर्ण केली. यापूर्वी शेफालीने मागील दोन टी-20 सामन्यांमध्ये दोनवेळा अर्धशतकाच्या जवळ पोहोचले होते, परंतु ती धावा गोळा करू शकली नाही. बांगलादेश महिला संघाविरुद्ध 43 धावा केल्यानंतर ती नाबाद राहिली होती. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तिने 45 धावा केल्या होत्या. सलग दोनवेळा चुकल्यानंतर तिसऱ्या प्रसंगी त्याने कोणतेही आढेवेढे न घेता आपले अर्धशतक पूर्ण केले.