क्रिप्टोकरन्सीने दोन आठवड्यांत केले मालामाल, बिटकॉइनची जानेवारीमध्ये 27 टक्क्यांची उसळी


24 तासांच्या ट्रेडिंगमध्ये बिटकॉइनच्या किंमतीत 11 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे आणि किंमत $ 20,968.77 वर गेली आहे. विशेष म्हणजे गेल्या आठवडाभरात या चलनात सुमारे २४ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

जानेवारी महिन्यात, क्रिप्टोकरन्सी मार्केट आणि गुंतवणूकदारांसाठी बरेच चांगले पाहायला मिळणार आहे. दीर्घकालीन गुंतवणूकदारांचे नुकसान भरून काढले जात आहे. विशेष बाब म्हणजे जानेवारीतील सुमारे दोन आठवड्यांच्या व्यवसायात बिटकॉइनच्या किमतीत जवळपास 27 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

विशेष बाब म्हणजे नोव्हेंबरनंतर प्रथमच क्रिप्टोकरन्सी मार्केट कॅप एक ट्रिलियन डॉलर्स झाली आहे. जगातील सर्वात मोठ्या आणि प्रमुख क्रिप्टोकरन्सी किती झाल्या आहेत हे देखील आम्ही तुम्हाला सांगू.

जगातील सर्वात मोठ्या क्रिप्टोकरन्सी बिटकॉइनच्या किमतीत 24 तासांच्या ट्रेडिंगमध्ये 11 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे आणि किंमत $20,968.77 वर गेली आहे. विशेष म्हणजे गेल्या आठवडाभरात या चलनात सुमारे 24 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. जानेवारी महिन्याबद्दल बोलायचे झाले तर बिटकॉइनच्या किमतीत 27 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की नोव्हेंबर 2021 मध्ये बिटकॉइनची किंमत $68,990.90 वर पोहोचली होती.

दुसरीकडे, जगातील दुसऱ्या क्रमांकाच्या इथरियमच्या किमतीत गेल्या 24 तासांत 10 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. आकडेवारीबद्दल बोलायचे झाल्यास, इथरियमची किंमत $1,554.84 पर्यंत खाली आली आहे. तर गेल्या 7 दिवसांत इथरियमने 23 टक्क्यांनी झेप घेतली आहे. Binance मध्ये गेल्या 7 दिवसात 17% ची वाढ झाली आहे आणि आज तो सुमारे 6% च्या वाढीसह व्यापार करत आहे. कार्डानोमध्ये गेल्या एका आठवड्यात 30 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. Dogecoin ची किंमत 7 दिवसात 21.50 टक्क्यांनी उसळी घेत आहे. गेल्या 24 तासांत सोलानामध्ये 29 टक्के आणि 7 दिवसांत 65.73 टक्के वाढ दिसून येत आहे. शिबा इनूच्या किमतीत आज सुमारे 11 टक्क्यांची वाढ दिसून येत आहे.

क्रिप्टोकरन्सीच्या वाढीमुळे मार्केट कॅपमध्ये मोठी उसळी आली आहे. आकडेवारीनुसार, नोव्हेंबर 2022 नंतर, क्रिप्टोकरन्सी मार्केट कॅप एक ट्रिलियन डॉलर्सवर पोहोचली आहे. खरं तर, चलनवाढीच्या कमी आकड्यांमुळे क्रिप्टो मार्केटमध्ये तेजी आहे. महागाईचे आकडे कमी असल्याने मध्यवर्ती बँकेकडून व्याजदरात कमी वाढ होईल, असा तज्ज्ञांचा अंदाज आहे. त्यामुळे गुंतवणूकदार धोकादायक मालमत्तेकडे वळत आहेत.