भाजप-आरएसएसचे नेते रडारवर, संघ मुख्यालयही होते लक्ष्य, पीएफआयची मोठी योजना उघड


नवी दिल्ली : केंद्रीय तपास संस्थेने (NIA) नुकतेच देशात PFI चे कंबरडे मोडणारे छापे टाकले, ज्यात 100 हून अधिक जणांना अटक करण्यात आली. आता महाराष्ट्र एटीएसच्या सूत्रांच्या हवाल्याने एक मोठी बातमी समोर येत आहे की पीएफआयच्या रडारवर आरएसएस आणि भाजपचे अनेक बडे नेते होते. एवढेच नाही, तर नागपूर येथील आरएसएसचे मुख्यालयही पीएफआयच्या निशाण्यावर होते.

पीएफआयला देशातील आरएसएस आणि भाजपच्या बड्या नेत्यांवर हल्ला करायचा होता, असे वृत्त आहे. यासाठी पीएफआयच्या सदस्यांनी दसऱ्याच्या दिवशी आरएसएसच्या पथसंचलनाची माहितीही गोळा केली होती. गेल्या आठवड्यातच, केंद्रीय तपास संस्था, CRPF आणि राज्य ATS ने देशभरातील 10 राज्यांमध्ये PFI शी संबंधित लोकांवर छापे टाकले आणि शेकडो लोकांना अटक केली.

यूपीमध्ये धर्मांतरासाठी रोख रक्कम
दुसरीकडे, उत्तर प्रदेशातील सुरक्षा यंत्रणांनी उघड केले आहे की पीएफआय राज्यात मूळ धरत आहे. सदस्य संख्या वाढवण्यासाठी विशेष योजनाही सुरू केली आहे. एजन्सींच्या म्हणण्यानुसार, पीएफआय लोकांना पैशाच्या जोरावर हिंदू मुलींना धर्मांतरित करण्यासाठी खुले ऑफर देते. याशिवाय धर्मांतर करणाऱ्यांना रोजगार, पैसा आणि घर दिले जाणार आहे. यासोबतच दुकान उघडण्यासाठी संपूर्ण व्यवस्था करण्यात आली आहे.

लखनौ-बाराबंकी सीमेवर प्रशिक्षण केंद्र
सुरक्षा यंत्रणांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पीएफआय सदस्यांनी लखनौ-बाराबंकी सीमेवरील काकोरी, कुर्सी गावात प्रशिक्षण शिबिर उभारले होते. जिथे लोकांना लव्ह-जिहाद, धर्मांतर कसे करावे याबद्दल माहिती देण्यात आली. यासोबतच असे करणाऱ्यांना संस्थेसारख्या बक्षीस योजनांची माहिती देण्यात आली. नुकताच लखनौमध्ये अटक झालेला उमर गौतम धर्मांतर करायचा. तो SDPI चा सक्रिय सदस्य तसेच हाल-हराम अकादमीचा उपाध्यक्ष होता.