Watch : ‘खूप खूप धन्यवाद’, रवी शास्त्रीच्या प्रश्नाला दिनेश कार्तिकने दिलेले मजेशीर उत्तर व्हायरल; व्हिडिओ पहा


भारताने दुसऱ्या टी-20 सामन्यात ऑस्ट्रेलियाचा 6 गडी राखून पराभव केला. वास्तविक, दोन्ही संघांमधील हा सामना पावसामुळे केवळ 8-8 षटकांचा होता. नाणेफेक हारल्यानंतर ऑस्ट्रेलियाने प्रथम फलंदाजी करताना 8 षटकांत 90 धावा केल्या. अशा प्रकारे भारतीय संघाला सामना जिंकण्यासाठी 91 धावा करायच्या होत्या. ऑस्ट्रेलियाच्या 90 धावांच्या प्रत्युत्तरात फलंदाजीला उतरलेल्या भारतीय संघाने 7.2 षटकात 4 गडी गमावत 91 धावा केल्या आणि सामना जिंकला. भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने 20 चेंडूत नाबाद 46 धावांची खेळी केली. त्याचवेळी यष्टीरक्षक फलंदाज दिनेश कार्तिकने 2 चेंडूत 10 धावा करत सामना संपवला.

खरंतर, दिनेश कार्तिकचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये भारतीय संघाचे माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी दिनेश कार्तिकला विचारले की सामना जिंकण्यासाठी 2 चेंडू पुरेसे आहेत… नाही, रवी भाऊ… हा खेळ कसा चालतो, हे तुम्हाला माहिती आहे. तसेच दिनेश कार्तिकने शेवटच्या षटकात कर्णधार रोहित शर्मासोबत फलंदाजी करतानाचे क्षण आठवले. त्यावेळी कर्णधारासोबत फारसे संभाषण झाले नसल्याचे त्याने सांगितले.


शेवटच्या षटकाची आठवण करून देताना दिनेश कार्तिक म्हणाला की, त्यावेळी कर्णधार रोहित शर्मा मला गोलंदाज काय करेल हे समजावण्याचा प्रयत्न करत होता. गोलंदाज काय करणार आहे याची माझी स्वतःची योजना होती… भारतीय यष्टीरक्षक फलंदाज म्हणाला की त्याला वाटले की जोश हेझलवूड गोलंदाजी करेल, पण डॅनियल सॅम आला. डॅनियल सॅम्स शेवटचे षटक टाकणार हे पाहून मी माझा प्लॅन बदलला. तसेच, दिनेश कार्तिक म्हणाला की, मधल्या फळीतील फलंदाज म्हणून मैदानावर योजना चांगल्या प्रकारे पूर्ण करणे महत्त्वाचे आहे.