जेलरला धमकावल्याप्रकरणी मुख्तार अन्सारी दोषी, दोन वर्षांची शिक्षा


लखनौ – राजधानी लखनौमधील आलमबाग पोलीस ठाण्याच्या एका गुन्हेगारी प्रकरणात अलाहाबाद उच्च न्यायालयाच्या लखनौ खंडपीठाने माफिया मुख्तार अन्सारी यांना दोषी ठरवले आहे. न्यायालयाने त्यांना दोन वर्षांची शिक्षा सुनावली.

न्यायमूर्ती दिनेश कुमार सिंह यांच्या एकल खंडपीठाने राज्य सरकारच्या अपिलाला परवानगी देताना हा निर्णय दिला. 2003 मध्ये या प्रकरणात तत्कालीन जेलर एसके अवस्थी यांनी मुख्तारविरुद्ध आलमबाग पोलीस ठाण्यात एफआयआर दाखल केला होता.

त्यानुसार तुरुंगात मुख्तार अन्सारीला भेटण्यासाठी आलेल्या लोकांचा शोध घेण्याचे आदेश देण्यात आले होते, त्यांना जीवे मारण्याची धमकी देण्यात आली होती. त्याचवेळी त्यांना शिवीगाळ करताना मुख्तारने त्याच्याकडील पिस्तूलही दाखवले होते. या प्रकरणात, ट्रायल कोर्टाने मुख्तारची निर्दोष मुक्तता केली होती, ज्यांच्या विरोधात सरकारने अपील दाखल केले होते.