IIT बॉम्बे कॅन्टीन कर्मचाऱ्याला अटक, वसतिगृहाच्या बाथरूममध्ये आंघोळ करणाऱ्या विद्यार्थिनीचे फोटो काढल्याचा आरोप


मुंबई: मुंबईतील पवई पोलिसांनी मंगळवारी आयआयटी-बॉम्बे कॅन्टीनमध्ये कंत्राटी पद्धतीने काम करणाऱ्या 22 वर्षीय तरुणाला अटक केली. मुलींच्या वसतिगृहात आंघोळ करताना विद्यार्थिनीचे छायाचित्र टिपल्याचा आरोप तरुणावर आहे.

वसतिगृह 10 येथे गेल्या रविवारी ही घटना घडली, जेव्हा आरोपी पिंटू गारिया याने पहिल्या मजल्यावरील ड्रेनेज पाईपला कथितरित्या स्केल केले आणि वसतिगृहातील मुलींचे बाथरूमच्या खिडकीतून आंघोळ करतानाचे फोटो टिपले. चंदीगड विद्यापीठाच्या विद्यार्थ्यांनी महिलांच्या कथित गुप्त चित्रीकरणाला विरोध केल्यानंतर ही घटना घडली.

आरोपींवर अनेक कलमान्वये गुन्हे दाखल
पोलिसांनी आरोपी तरुण पिंटू गरियाविरुद्ध भादंवि कलम (354-सी) अन्वये गुन्हा दाखल केला आहे. त्याला बुधवारी अंधेरी महानगर दंडाधिकारी न्यायालयात हजर करण्यात येणार आहे. गेल्या आठ महिन्यांपासून तो कॅन्टीनमध्ये काम करत होता. दरम्यान, पोलिस उपायुक्त (झोन एक्स) महेश्वर रेड्डी म्हणाले, गरिया खिडकीतून डोकावत असताना पीडितेने त्याला पाहिले आणि तातडीने वसतिगृह अधिकाऱ्यांना याची माहिती दिली. यानंतर त्याला अटक करण्यात आली असून त्याचा मोबाईलही जप्त करण्यात आला आहे. पवई पोलिसांना कोणताही व्हिडीओ न सापडल्याने ते मोबाईल फॉरेन्सिक लॅबमध्ये पाठवणार आहेत. दरम्यान, IIT-बॉम्बेच्या अधिकाऱ्यांनी पुष्टी केली की वसतिगृह 10 च्या एका कॅन्टीन कर्मचाऱ्याला मुंबई पोलिसांनी चौकशीसाठी ताब्यात घेतले होते.

महिला कर्मचारी आल्यानंतरच सुरू होईल वसतिगृहाचे कॅन्टीन
प्राथमिक अहवालानुसार, संस्थेला आरोपींकडून जप्त केलेल्या फोनमधून कोणतेही फुटेज शेअर केले जात असल्याची माहिती नाही. प्रवक्त्याने सांगितले की, कॅन्टीन ताबडतोब बंद करण्यात आले आहे आणि केवळ महिला कर्मचारी असल्यासच ते पुन्हा सुरू केले जाईल.