डीजीसीएने स्पाइसजेटवरील बंदी 29 ऑक्टोबरपर्यंत वाढवली, चालतील फक्त 50 टक्के उड्डाणे


नवी दिल्ली : नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) स्पाइसजेटवर घातलेली बंदी 29 ऑक्टोबरपर्यंत वाढवली आहे. एअरलाइन्स आता 29 ऑक्टोबर 2022 पर्यंत 50 टक्के उड्डाणे चालवू शकतील. त्याच बरोबर, डीजीसीएने नमूद केले की सुरक्षेच्या घटनांमध्ये लक्षणीय घट झाली आहे.

27 जुलै रोजी, DGCA ने स्पाइसजेट विमानाच्या वारंवार तांत्रिक त्रुटींमुळे कारवाई करत 8 आठवड्यांसाठी 50 टक्के उड्डाणांवर बंदी घातली होती. DGCA ने सांगितले होते की या 8 आठवड्यांसाठी एअरलाइन्सवर अतिरिक्त पाळत ठेवली जाईल.

कंपनी चालवत आहे फक्त 50 विमाने
आदेश जारी करताना, डीजीसीएने म्हटले होते की जर स्पाइसजेट एअरलाइन्सला भविष्यात 50 टक्क्यांहून अधिक उड्डाणे हवी असतील, तर त्यांना हे अतिरिक्त भार वाहून नेण्याची क्षमता असल्याचे सिद्ध करावे लागेल. स्पाइसजेट कंपनीकडे एकूण 19 विमाने आहेत. मात्र, डीजीसीएच्या आदेशानंतर कंपनी केवळ 50 विमाने चालवू शकली आहे.

80 वैमानिकांना पाठवण्यात आले रजेवर
या निर्णयामुळे विमान कंपनी स्पाइसजेटच्या आर्थिक स्थितीवरही परिणाम झाला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कंपनीने आपल्या 80 वैमानिकांना बिनपगारी रजेवर पाठवले आहे. अलीकडे, स्पाइसजेटवर डीजीसीएच्या कठोरतेनंतर, त्याची आर्थिक परिस्थिती बिकट झाली आहे. स्पाइसजेटने 80 वैमानिकांना तीन महिन्यांच्या बिनपगारी रजेवर पाठवण्याचा निर्णय घेतला आहे. सूत्रांचा हवाला देत अहवालात म्हटले आहे की, जे वैमानिक पगाराशिवाय रजेवर गेले होते त्यापैकी 40 पायलट विमान क्रमांक B737 चे आणि 40 पायलट Q400 चे आहेत.