Ola Layoff : कर्मचारी कपातीचे सत्र कायम, ओलाने केली 200 कर्मचाऱ्यांच्या कपातीची घोषणा


नवी दिल्ली – राइडिंग सर्व्हिस प्रोव्हायडर कंपनी ओला मोठ्या प्रमाणात कर्मचारी कपातीच्या तयारीत आहे. कंपनीने आपल्या दोन हजार अभियंत्यांच्या टीममधील दहा टक्के म्हणजेच सुमारे 200 कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्याची तयारी सुरू केली आहे. तज्ज्ञांच्या मते, कंपनीच्या वतीने कपात कर्मचाऱ्यांना नोटिसा पाठवण्यात आल्या आहेत. ओलाने सोमवारी कर्मचारी कपातीच्या वृत्ताची पुष्टी केली आणि सांगितले की हा कंपनीच्या मोठ्या पुनर्रचनेचा एक भाग आहे. तथापि, कंपनीने मीडिया रिपोर्ट्सचे खंडन केले आहे, ज्यामध्ये असे म्हटले जात होते की कंपनी आपल्या 500 कर्मचाऱ्यांना कमी करणार आहे. कंपनीने म्हटले आहे की केवळ 200 अभियंत्यांना काढून टाकले जात आहे, त्यापैकी काही सॉफ्टवेअर वर्टिकलशी संबंधित कर्मचारी आहेत.

मीडियामध्ये सुरू असलेल्या बातम्यांबाबत कंपनीने दिले स्पष्टीकरण
आम्ही तुम्हाला सांगतो की, सोमवारी सकाळपासून काही मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असा दावा करण्यात आला होता की, ओला कॅब्स चालवणारी कंपनी एएनआय टेक्नॉलॉजी आपल्या सॉफ्टवेअर वर्टिकलमधून सुमारे 500 कर्मचाऱ्यांना काढून टाकणार आहे. या अहवालांवर स्पष्टीकरण देताना, ओलाकडून असे सांगण्यात आले आहे की सध्या त्यांच्याकडे 2000 अभियंते आहेत आणि पुढील काही महिन्यांत ते आपली अभियांत्रिकी टीम 5000 पर्यंत वाढवणार आहे. या सराव अंतर्गत, काही कर्मचाऱ्यांच्या सेवेवर परिणाम होईल, परंतु ते 200 पेक्षा जास्त असणार नाही.