‘पंतप्रधान मोदींचे मोठे प्रकल्पाचे आश्वासन म्हणजे रडणाऱ्या मुलाला मोठा फुगा देण्यासारखे’, शरद पवारांचा राज्य सरकारवर निशाणा


कोल्हापूर : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी वेदांता-फॉक्सकॉन प्लांटमधून महाराष्ट्रासाठी मोठ्या प्रकल्पाचे आश्वासन दिल्याच्या एका दिवसानंतर, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी गुरुवारी सांगितले की, हे आश्वासन अश्रू आणणारे आहे. पवार यांनी कोल्हापुरात सांगितले की, मुख्यमंत्र्यांनी पंतप्रधानांशी चर्चा केल्याचे वाचले आणि त्यांना मदतीचे आश्वासन देण्यात आले. पंतप्रधान मदत करतील ही चांगली गोष्ट आहे. पण पंतप्रधानांनी मोठ्या प्रकल्पाचे आश्वासन दिल्याचेही बोलले जात आहे. हे रडणाऱ्या बाळाला मोठा फुगा देण्याचे वचन देण्यासारखे आहे. यात महाराष्ट्राला मान नाही आणि म्हणूनच, मी पुन्हा सांगत आहे की या विषयावर चर्चा करण्याची गरज नाही.

1.54 लाख कोटी गुंतवणुकीचा दावा
पुण्याजवळील तळेगाव फेज IV परिसरात 1.54 लाख कोटी रुपयांच्या गुंतवणुकीसह वेदांता-फॉक्सकॉनचा संयुक्त उपक्रम मागील महाविकास आघाडी तसेच विद्यमान शिंदे सरकार यांच्याशी चर्चा करत होता. मात्र, समूहाने गुजरातमधील प्रकल्पासाठी जागा निश्चित केली आहे. तेव्हापासून, आगामी विधानसभा निवडणुका डोळ्यासमोर ठेवून पंतप्रधान मोदींनी हा प्रकल्प हाती घेतलेल्या गुजरातमध्ये विद्यमान सरकारने शरणागती पत्करली असल्याचा आरोप विरोधकांनी केल्याने महाराष्ट्रात राजकीय वादळ उठले आहे. शिंदे सरकारने मात्र महाविकास आघाडीला प्रोत्साहन देऊ शकत नसल्याचा दावा केला.

पवार यांनी केला असा दावा
हा प्रकल्प गुजरातला हलवण्याचे कारण राजकीय आहे की नाही, यावर भाष्य करू शकत नाही, असे पवार म्हणाले. सध्याच्या राजकीय नेतृत्वावर टीका करताना ते म्हणाले की, पूर्वीप्रमाणेच सक्रियतेच्या अभावामुळे राज्याच्या औद्योगिक विकासाला फटका बसत आहे. ते म्हणाले की, विकासाची दृष्टी असण्याची आणि भूतकाळातील कामगिरीवर जास्त समाधानी न राहण्याची गरज आहे. विकासाऐवजी राज्यकर्ते आपापसात भांडत आहेत. हे तात्काळ थांबवून विकासाचे वातावरण निर्माण केले पाहिजे.