Delhi Liquor Policy : दारू घोटाळाप्रकरणी ईडीचे 30 ठिकाणी छापे, उत्तर प्रदेशसह 6 राज्यांत तपास सुरू


नवी दिल्ली : दिल्ली सरकारने यापूर्वी आणलेल्या अबकारी धोरणातील कथित घोटाळ्याच्या आरोपांची चौकशी आता अंमलबजावणी संचालनालयानेही सुरु केली आहे. मंगळवारी अंमलबजावणी संचालनालयाने दारू घोटाळ्यासंदर्भात राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीसह 6 राज्यांमध्ये छापे टाकले आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, ईडीने दिल्लीशिवाय इतर राज्यांमध्ये छापे टाकले आहेत. 30 हून अधिक ठिकाणी छापे टाकण्यात येत असल्याचे सांगण्यात आले.

दिल्ली अबकारी धोरण प्रकरणात 30 हून अधिक ठिकाणांवर छापे टाकण्यात येत आहेत. ईडीच्या मुख्यालयातील सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मनीष सिसोदिया यांच्या निवासस्थानावर सध्या छापे टाकण्यात आलेले नाहीत. ईडीच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, उत्तर प्रदेशातील लखनऊ, हरियाणातील गुरुग्राम, चंदीगड, मुंबई, हैदराबाद, दिल्लीसह बंगळुरू येथे छापेमारी सुरूच आहे.

जोरबागमध्येही टाकला छापा
मिळालेल्या माहितीसह ईडीची टीम दिल्लीतील जोरबागमध्येही पोहोचली आहे. समीर महेंद्रूच्या ठिकाणी ईडीने छापा टाकला आहे. समीर हे M/s Indo Spirits चे MD आहेत. त्यांनी मेसर्स राधा इंडस्ट्रीजच्या राजेंद्र प्लेस येथील युको बँकेच्या खात्यात एक कोटी रुपये ट्रान्सफर केले होते.

आतापर्यंतच्या माहितीनुसार, मुळात आजची ईडीची कारवाई ज्या खाजगी व्यक्तींची नावे सीबीआय एफआयआरमध्ये नोंदवली गेली आहेत, त्यांच्यावर कारवाई केली जात आहे.

भाजपने जारी केले होते स्टिंग, ‘आप’ने सांगितला जोक
आम आदमी पक्षावर हल्ला तीव्र करत भाजपने सोमवारी एका “स्टिंग ऑपरेशन” चा व्हिडिओ जारी केला ज्यामध्ये कथित दारू घोटाळ्यातील आरोपीचे वडील दिल्लीत दारूचा परवाना घेतल्याचा दावा करताना दिसतात. “कमिशन” मिळविण्यासाठी दिले होते. पक्षाच्या मुख्यालयात पत्रकारांना संबोधित करताना भाजपचे प्रवक्ते संबित पात्रा म्हणाले, नवीन दारू धोरणामुळे जी लूट झाली होती, ती आज उघड झाली आहे. पहिली गोष्ट म्हणजे 80 टक्के नफा दिल्लीतील जनतेच्या खिशातून काढून मनीष सिसोदिया आणि अरविंद केजरीवाल यांनी कमिशनच्या माध्यमातून आपल्या खिशात टाकला.

दुसरीकडे सिसोदिया यांनी दिल्ली उत्पादन शुल्क धोरणातील कथित घोटाळ्यावर भाजपचे ‘स्टिंग ऑपरेशन’ विनोद असल्याचे म्हटले आहे. केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) त्यांना या प्रकरणात ‘क्लीन चिट’ दिली आहे, यावरही त्यांनी जोर दिला.