या अटींमुळे तुटले हेमामालिनी यांचे संजीव कुमारसोबतचे नाते, हेमामालिनी यांनीच सांगितली अचंबित करणारी बाब!


आज चर्चा होत आहे भूतकाळातील प्रसिद्ध स्टार संजीव कुमार यांची, ज्यांच्या आयुष्याशी संबंधित अनेक कथा आजही प्रसिद्ध आहेत. आज आम्ही तुम्हाला अभिनेत्याच्या आयुष्याशी संबंधित असाच एक किस्सा सांगणार आहोत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, संजीव कुमार एकेकाळी अभिनेत्री हेमा मालिनी यांचे चाहते होते आणि त्यांना त्यांच्याशी लग्न करायचे होते. मात्र, काही कारणांमुळे संजीव कुमार आणि हेमा यांची चर्चा होऊ शकली नाही. अभिनेत्याच्या चरित्र ‘अ‍ॅन अॅक्टर्स अ‍ॅक्टर’मध्ये संजीव आणि हेमाचे नाते काही गैरसमजाचे शिकार बनल्याचे सांगण्यात आले आहे. ‘सीता और गीता’ चित्रपटातील ‘हवा के साथ साथ’ या गाण्याच्या शूटिंगदरम्यान संजीव कुमार आणि हेमा मालिनी एकमेकांच्या जवळ आल्याचे बोलले जाते.

या गाण्याच्या शूटिंगदरम्यान स्केटिंगचा एक सीन शूट केला जात होता आणि तोच सीन शूट करताना दोघांना दुखापत झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. या घटनेने ते एकमेकांच्या जवळ आले. मात्र, लग्नाच्या नात्यासाठी संजीव कुमारही आईसोबत हेमाच्या घरी गेले होते, पण काहीही निष्पन्न झाले नाही.

हेमा यांना मान्य नव्हत्या या अटी
वास्तविक संजीव कुमारच्या आईची इच्छा होती की हेमाने लग्नानंतर चित्रपटात काम करणे बंद करावे आणि हेमाच्या आईला हे मान्य नव्हते. येथूनच संजीव कुमार आणि हेमा यांच्या नात्याची चर्चा कायमच बिघडली होती.

हेमामालिनी यांनी एकदा एका मुलाखतीत सांगितले होते की, संजीव कुमार यांना त्यागाची मूर्ती असलेली पत्नी हवी होती, त्यांनी करिअरपेक्षा कुटुंबाची निवड करावी, परंतु अभिनेत्रीच्या मते, वास्तविक जीवनात असे होत नाही. तुम्हाला सांगतो की, वयाच्या 47 व्या वर्षी संजीव कुमार यांचे हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले.