Asia Cup 2022 : आज भारतासमोर श्रीलंकेचे आव्हान, जाणून घ्या संभाव्य प्लेइंग-11 ते खेळपट्टी आणि हवामानाचा मूड


दुबई : आशिया चषक 2022 मध्ये भारतीय संघ आज सुपर-4 फेरीतील दुसरा सामना खेळणार आहे. पाकिस्तानकडून पहिला सामना हरल्यानंतर टीम इंडियासाठी हा सामना खूप महत्त्वाचा असेल. हा सामना जिंकूनच भारतीय संघाच्या अंतिम फेरीत जाण्याच्या आशा कायम राहतील. दुसरीकडे, श्रीलंकेच्या संघाने अफगाणिस्तानविरुद्ध सुपर-4 मधील सामना जिंकला आहे. अशा परिस्थितीत हा सामना जिंकून अंतिम फेरीत आपले स्थान पक्के करण्याच्या दिशेने त्याचे प्रयत्न असतील.

खेळपट्टी आणि हवामान अहवाल : भारत आणि श्रीलंकेचा हा सामना दुबई आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर होणार आहे. सध्या या मैदानावर औंसचा फारसा प्रभाव नाही. असे असूनही, नंतर येथे फलंदाजी करणाऱ्या संघाने विजय मिळवला आहे. येथे झालेल्या मागील 19 पैकी 17 सामन्यांमध्ये लक्ष्याचा यशस्वी पाठलाग करण्यात आला आहे. गेल्या दोन सामन्यांमध्ये येथे 180+ स्कोअरचा पाठलागही करण्यात आला आहे. अशा स्थितीत आजही नाणेफेक निर्णायक भूमिकेत असेल. हवामानाबद्दल बोलायचे झाले तर, सध्या दुबईमध्ये खूप गरमी आहे. येथे सामन्यादरम्यानही तापमान 33 अंशांच्या आसपास राहील.

संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन : ऋषभ पंत, रवी बिश्नोई आणि दीपक हुडा यांना गेल्या वेळी भारतीय संघात संधी मिळाली. यावेळी पुन्हा प्लेइंग इलेव्हनमध्ये बदल होण्याची शक्यता आहे. कार्तिक पंतची जागा घेऊ शकतो. त्याचबरोबर आवेश खानचे पुनरागमनही निश्चित आहे. दुसरीकडे, श्रीलंकेच्या संघात फेरबदलाला फारसा वाव नाही.

टीम इंडिया : रोहित शर्मा (कर्णधार), केएल राहुल, विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, हार्दिक पंड्या, दिनेश कार्तिक, अक्षर पटेल, भुवनेश्वर कुमार, अर्शदीप सिंग, युझवेंद्र चहल, आवेश खान.

श्रीलंका : कुसल मेंडिस (विकेटकीपर), पाथुम निसांका, चरित असलंका, भानुका राजपक्षे, धनुष्का गुनाथिलका, दासुन शानाका, वानिंदू हसरंगा, चमिका करुणारत्ने, महिष तेक्षाना, मथिशा पाथिराना, दिलशान मदुशंका.