16 सप्टेंबरला देशात कुठेही चित्रपट पाहायला गेलात, तर होईल मोठा फायदा, जाणून घ्या काय आहे खास


यूएस मधील चित्रपटगृहांनी घोषित केले आहे की ते 3 सप्टेंबर रोजी त्यांच्या ‘राष्ट्रीय सिनेमा दिना’ला $3 किंवा सुमारे 239 रुपये किमतीत चित्रपटाची तिकिटे ऑफर करणार आहेत. यानंतर, मल्टिप्लेक्स असोसिएशन ऑफ इंडिया (MAI) आणि देशभरातील सिनेमागृहांनी 16 सप्टेंबर रोजी भारतात ‘राष्ट्रीय सिनेमा दिन’ साजरा करण्याचा आणि 75 रुपयांना तिकीट देण्याचा निर्णय घेतला आहे. सध्या एनसीआरमध्ये सरासरी तिकिटाची किंमत 200 ते 300 रुपये आहे. PVR, INOX, Cinepolis, Carnival, Mirage and Citipride, Asian, Mukta A2, Movietime, Wave, M2K आणि Daylight यांसारख्या सिनेमा हॉलसह देशभरात सुमारे 4000 स्क्रीन्स आहेत, ज्यांची तिकिटे 75 रुपयांनी त्यादिवशी विकली जातील.

16 सप्टेंबर रोजी सिनेमा दिन
MAI ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, राष्ट्रीय चित्रपट दिन सर्व वयोगटातील प्रेक्षकांना एकत्र आणून चित्रपटांचा एक दिवस आनंद लुटतो. हे चित्रपटगृहे पुन्हा सुरू झाल्याचा आनंद साजरा करतात आणि ज्यांनी असे केले आहे त्यांच्यासाठी हे ‘धन्यवाद’ आहे. त्यांच्या जवळच्या चित्रपटगृहात अद्याप पुनरागमन करणाऱ्या चित्रपटप्रेमींना हे आमंत्रण आहे.

पाहू शकता हे चित्रपट
असोसिएशनने असा दावा केला आहे की भारतात असाच एक चित्रपट उद्योग आहे आणि जागतिक स्तरावर चित्रपट व्यवसायात सर्वात जलद पुनर्प्राप्ती झाली आहे. त्यात पुढे म्हटले आहे की, आर्थिक वर्ष 2023 च्या पहिल्या तिमाहीत जागतिक आणि स्थानिक टेंट पोलच्या पार्श्वभूमीवर सिनेमा ऑपरेटर्समध्ये प्रभावशाली संख्या नोंदवली गेली आहे, जी भारतीय प्रेक्षकांच्या पसंतीस उतरली आहे. या तिमाहीत ‘KGF: Chapter 2’, ‘RRR’, ‘विक्रम’, ‘भूल भुलैया 2’ आणि ‘डॉक्टर स्ट्रेंज’ आणि ‘टॉप गन: मॅव्हरिक’ सारखे हॉलिवूड हिट सारखे काही सर्वात मोठे हिट चित्रपट प्रदर्शित झाले.

अनेक कुटुंबांसाठी मोठा फायदा
MAI चे अध्यक्ष कमल ग्यानचंदानी म्हणाले, रु. 75 ची ही तिकीट ऑफर IMAX, 4DX आणि त्या आठवड्यात थिएटरमध्ये येणाऱ्या सर्व सिनेमा आणि चित्रपटांवर लागू होईल. या ऑफरमध्ये लक्झरी व्हेरिएंट समाविष्ट केले जाणार नसले, तरी ते सवलतीच्या दरात देखील उपलब्ध असतील. आम्ही सिनेमा दिन साजरे करण्यासाठी 16 सप्टेंबर निवडला आहे आणि आम्हाला विश्वास आहे की जे कुटुंब बरेच दिवस चित्रपट पाहण्यासाठी बाहेर पडले नाही, ते देखील या कार्यक्रमासाठी सिनेमा हॉलला भेट देतील.