रस्ते अपघातात मृत्यू, आता नातेवाईकांना मिळणार 19.68 लाखांची भरपाई, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण


ठाणे: महाराष्ट्रातील ठाण्यातील मोटार वाहन अपघात दावा न्यायाधिकरणाने (MACT) 2019 मध्ये रस्ते अपघातात मृत्यू झालेल्या 24 वर्षीय व्यक्तीच्या नातेवाईकांना 19.68 लाख रुपयांची भरपाई देण्याचे आदेश दिले आहेत. MACT सदस्य एचएम भोसले यांनी या प्रकरणातील विमा कंपनीसह प्रतिवादींना याचिका दाखल केल्याच्या दिवसापासून आठ टक्के दराने याचिकाकर्त्यांना भरपाईची रक्कम उपलब्ध करून देण्याचे निर्देश दिले आहेत.

याचिकाकर्त्यांतर्फे अधिवक्ता एस.एम. पवार यांनी न्यायाधिकरणाला सांगितले की, पीडित अनिल विशे हा एका हॉटेलमध्ये स्वयंपाकी म्हणून काम करून महिन्याला 21 हजार रुपये कमावत होता. 19 जुलै 2019 रोजी विशे त्याच्या मित्राच्या मोटारसायकलवरून घरी जात असताना दुसऱ्या दिशेने येणाऱ्या एका टेम्पोने त्याला धडक दिली. दोघेही पडून जखमी झाले आणि रुग्णालयात उपचारादरम्यान त्यांचा मृत्यू झाला.

विशे यांचे पाच सदस्यांचे कुटुंब त्यांच्या कमाईवर पूर्णपणे अवलंबून होते आणि कुटुंबाने टेम्पो मालक आणि विमा कंपनीकडे नुकसान भरपाईची मागणी केली होती. विमा कंपनी रिलायन्स जनरल इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेडने विविध कारणास्तव विम्याच्या दाव्यांबाबत जोरदारपणे वाद घातला असताना टेम्पो मालक हजर झाला नाही आणि हे प्रकरण तत्काळ निकाली काढण्यात आले.