गणेशमूर्ती विसर्जनासाठी महानगरपालिकेने केले 162 कृत्रिम तलाव, समोर आले हे कारण


मुंबई : बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (BMC) मुंबईत गणेशमूर्तींच्या विसर्जनासाठी कृत्रिम तलाव तयार केले आहेत. प्रदूषण कमी करण्यासाठी लोकांना प्रोत्साहित करण्यासाठी महानगरपालिकेने नागरिकांना प्लास्टर ऑफ पॅरिस (पीओपी) गणेश मूर्ती कृत्रिम तलावांमध्ये विसर्जित करण्यास सांगितले. नागरी संस्थेच्या मते, विसर्जनासाठी 162 कृत्रिम तलाव आणि 73 नैसर्गिक विसर्जन स्थळे उपलब्ध आहेत. ANI शी बोलताना सहाय्यक महापालिका आयुक्त रमाकांत बिरादार म्हणाले, 162 कृत्रिम तलाव आणि 73 नैसर्गिक विसर्जन स्थळे आहेत. जीवरक्षक तैनात करण्यात आले आहेत. सर्व आवश्यक व्यवस्था करण्यात आल्या आहेत.

आतापर्यंत कृत्रिम तलावात करण्यात आले अनेक मूर्तींचे विसर्जन
गणेश चतुर्थी हा दहा दिवसांचा उत्सव आहे, जो 31 ऑगस्ट रोजी सुरू झाला आणि 9 सप्टेंबर रोजी विसर्जनाने समाप्त होईल. हा सण गणेशाच्या जन्माचे प्रतीक आहे. दीड दिवसांच्या गणपती उत्सवानिमित्त काल मुंबईत 22,687 गणपतींच्या मूर्तींचे विसर्जन करण्यात आले. डीएमनुसार, काल मुंबईत एकूण 55,623 मूर्तींचे विसर्जन करण्यात आले. दीड दिवस चालणाऱ्या गणपती उत्सवानिमित्त काल एकूण 22 हजार 687 गणपती मूर्तींचे कृत्रिम तलावात विसर्जन करण्यात आले.

ऑनलाइन मागवता येतो प्रसाद
कोरोनाच्या दोन वर्षांच्या कालावधीनंतर मुंबईतील लालबागचा राजा मंडळात देशभरातून भाविकांनी गर्दी केली होती. यावर्षी, जिओ मार्ट आणि पेटीएम यांच्या संयुक्त विद्यमाने, तुमची इच्छा असल्यास, ते भाविकांच्या दारात ऑनलाइन प्रसाद पोहोचवण्याचा प्रयत्न करतील. जिओ मार्टवरील ऑफर दोन लाडूंच्या स्वरूपात आहेत आणि फक्त मुंबई, नवी मुंबई आणि ठाणे क्षेत्रांसाठी ऑर्डर घेतील. गणेश चतुर्थी किंवा गणपती उत्सव, जो हिंदू चंद्र कॅलेंडर महिन्याच्या भाद्रपद महिन्याच्या चौथ्या दिवशी सुरू होतो, महाराष्ट्र आणि पश्चिम आणि दक्षिण भारतातील इतर भागांमध्ये मोठ्या उत्साहाने साजरा केला जातो, लाखो भक्त भगवान गणेशाचे आशीर्वाद घेण्यासाठी पंडालमध्ये जमतात. आहेत. या सणाला विनायक चतुर्थी किंवा विनायक चवथी असेही म्हणतात.